• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Một trong những tính năng vô cùng quan trọng khi mọi người vừa mua điện thoại Vsmart về đó là kích hoạt tính năng Find My Phone - Tìm kiếm điện thoại bị thật lạc, bị mất từ xa.Tính năng này có rất nhiều trên cách hãng điện thoại khác như iPhone, Samsung, Xiaomi... và tin vui là đối với các điện thoại Vsmart từ phiên bản VOS 2.5 trở đi đều được trang bị tính năng này.

Cụ thể tính năng Find My Phone trên điện thoại Vsmart có thể giúp bạn rung chuông để tìm kiếm điện thoại trong phạm vi gần, khóa máy, xóa dữ liệu ngay trên trình duyệt đảm bảo an toàn tuyệt đối cho thông tin của bạn không bị lọt vào tay kẻ xấu.Nhận được thông tin một cách rõ ràng về vị trí điện thoại của bạn theo thời gian thực. Bạn hoàn toàn có thể theo dõi hành trình di chuyển của chiếc điện thoại. Người lạ không thể tắt được điện thoại của bạn khi bạn đã khóa máy từ xa.

Chính vì các lý do đó bạn khi mới mua điện thoại về bạn nên kích hoạt luôn tính năng này và nếu bạn chưa biết cách thiết lập và sử dụng như thế nào thì ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn chi tiết nhé.

Bước 1.Đăng ký tài khoản VinId

Trước tiên mọi người nên và phải đăng ký tài khoản VinId để kích hoạt cũng như sử dụng được tính năng Find My Phone trên Vsmart và việc đăng ký tài khoản VinID cũng có rất nhiều tính năng hỗ trợ sau này chẳng hạn như khôi phục, sao lưu dữ liệu, sử dụng VMessage... vì vậy mua điện thoại Vsmart mọi người phải dùng tài khoản VinId giống như việc mua điện thoại iPhone phải đăng ký iCloud vậy.

Có rất nhiều cách đăng ký tài khoản VinId nhưng nhanh nhất là mọi người mở ứng dụng VinId được cài sẽ trên điện thoại Vsmart khi mới mua về, còn nếu không thấy có trên điện thoại bạn tải về ở đường link sau đây nhé:https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vingroup.vinid

Sau khi tải về xong mọi người tiến hành đăng ký tài khoản VinID, các bước rất đơn giản chỉ cần nhập số điện thoại của bạn vào là có thể đăng ký được.

Bước 2.Đăng nhâp VinId và Bật tính năng tìm vị trí

Sau khi đăng ký tài khoản VinId thành công bạn có thể tắt ứng dụng VinId đi, bây giờ chúng ta sẽ tiến hành bật tính năng tìm vị trí Find my phone trên điện thoại Vsmart lên.Bạn tiến hành truy cạp vào mục Cài đặt -> Bảo mật -> Tìm thiết bị như hình bên dưới đây.

Tại đây nếu điện thoại Vsmart bạn chưa đăng nhâp vào tài khoản VinId thì tính năng Find my phone sẽ không hiển thị lên và yêu cầu bạn thêm tài khoản VinID vào trước, bạn bấm vào Thêm tài khoản để tìm thiết bị nhé.Sau đó bạn chọn vào ô Đăng nhập VinId để đăng nhập tài khoản VinId vừa tạo lúc nãy nhé.

Bạn điền số điện thoại đăng ký VinId và nhập mã xác thực OTP gửi về điện thoại để xác minh là hoàn tất quá trình đăng ký tài khoản.

Sau khi đăng nhập xong thì ngay lập tức các tính năng trong phần Tìm thiết bị sẽ hiện lên, bạn tích hết vào các chức năng mà tính năng này hỗ trợ như: điều khiển từ xa, dịch vụ vị trí Google, gửi vị trí cuối cùng...

Vậy là xong, tới đây bạn đã hoàn tất quá trình bật và kích hoạt các tính năng bảo mật có trên Find my phone dành riêng cho điện thoại Vsmart rồi đó.Vậy bây giờ các sử dụng nó như thế nào? Chẳng hạn trong trường hợp mất điện thoại muốn khóa máy, đổ chuông, xóa dữ liệu hoặc là tìm vị trí điện thoại đang ở đâu thì làm như thế nào? Rất đơn giản bạn hãy xem tiếp phần hướng dẫn sử dụng bên dưới đây nhé.
Mọi thắc mắc, hỏi đáp và chia sẽ về các thông tin liên quan đến điện thoại Vsmart mọi người có thể để lại bình luận bên dưới để cùng trao đổi với nhau nhé.Chúc các bạn thành công!

Sửa lần cuối:

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chi mình hỏi khi mình kích hoạt vị trí find my phone thì người lấy dt mình có biết bị mình theo dõi ko
Có biết bạn ah. Vì có thông báo. Nếu theo dõi thời gian thực thì thông báo đó ko tắt đc trên điện thoại mà phải truy cập vào find.vsmart.net mới có thể tắt

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có biết bạn ah. Vì có thông báo. Nếu theo dõi thời gian thực thì thông báo đó ko tắt đc trên điện thoại mà phải truy cập vào find.vsmart.net mới có thể tắt
Chỉ test thử. Trên gmail thì tìm được. Nhưng của vsmart không nhận mã otp. Đợi hoài không thấy. Tài khoản vinid xài bình thường. Hông lẻ chỉ vsmart tìm vsmart. Đang tìm vsmart trên Oppo f1s. Không nhận mã qua mail và số điện thoại luôn. Có ai bị không thế?

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chỉ test thử. Trên gmail thì tìm được. Nhưng của vsmart không nhận mã otp. Đợi hoài không thấy. Tài khoản vinid xài bình thường. Hông lẻ chỉ vsmart tìm vsmart. Đang tìm vsmart trên Oppo f1s. Không nhận mã qua mail và số điện thoại luôn. Có ai bị không thế?
Có lẽ phải đăng nhập tài khoản vsmart trên oppo nữa. Để mình thử trên samsung thế nào. Mình vẫn thích dùng cái này hơn:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có lẽ phải đăng nhập tài khoản vsmart trên oppo nữa. Để mình thử trên samsung thế nào. Mình vẫn thích dùng cái này hơn:
Cái đó tìm gmail có rồi. Tìm trên tài khoản vsmart kìa. Định xóa gmail để tài khoản vinid nhưng chưa test được

Đính kèm

421.2 KB · Lượt xem: 252

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đăng nhập vinid trên máy vsmart thì nó gửi mã otp.
Khi vào trang web find my phone tìm kiếm trên Oppo nó không gửi mã otp. Gửi nhận mã là được thôi.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đăng nhập vinid trên máy vsmart thì nó gửi mã otp.
Khi vào trang web find my phone tìm kiếm trên Oppo nó không gửi mã otp. Gửi nhận mã là được thôi.
Lúc trước mình có thử tìm bằng cách đăng nhập vào web find my phone trên máy tính nó có gửi mã otp qua sđt. Nên đăng nhập và tìm vị trí được.

Tuandung

Lớp mầm
Thành viên
Mình vào trang web tìm thử nó có gửi mã otp về mình nhập xong thì vào được nhưng nó lại báo là không tìm thấy thiết bị như vậy. Mình có vào cài đặt kích hoạt tìm điện thoại rồi nhưng nó không tìm thấy

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB