• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Không Thể Gỡ Ứng Dụng Mặc Định Bằng ADB

CongHieu

Lớp mầm
Thành viên
Xin chào các anh em.
Mình là Thành Viên mới
Chả là mình có con Vsmart Bee 3. Vì dung lượng bộ nhớ của nó rất ít, chỉ có 16gb mà nó có rất nhiều ứng dụng em không dùng đến, nên em đã dùng rất nhiều cách để gỡ bỏ các ứng dụng đó. Em đã sử dụng ADB để gỡ nhưng khi gỡ lại bị lỗi. Vậy ae nào bt cách gỡ bõ có thể giúp mình ko ạ. Mình cảm ơn nhiều ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xin chào các anh em.
Mình là Thành Viên mới
Chả là mình có con Vsmart Bee 3. Vì dung lượng bộ nhớ của nó rất ít, chỉ có 16gb mà nó có rất nhiều ứng dụng em không dùng đến, nên em đã dùng rất nhiều cách để gỡ bỏ các ứng dụng đó. Em đã sử dụng ADB để gỡ nhưng khi gỡ lại bị lỗi. Vậy ae nào bt cách gỡ bõ có thể giúp mình ko ạ. Mình cảm ơn nhiều ạ
Lỗi gì bạn? Nói có hình để anh em giúp.
Bạn dùng lệnh này để kiểm tra điện thoại kết nối máy tính chưa? adb devices hoặc adb kill-server

Sửa lần cuối:

CongHieu

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi gì bạn? Nói có hình để anh em giúp.
Bạn dùng lệnh này để kiểm tra điện thoại kết nối máy tính chưa? adb devices hoặc adb kill-server
Exception occurred while executing:
java.lang.IllegalArgumentException: Bad user number: com.google.android.apps.tac hyon
at android.os.UserHandle.parseUserArg(UserHandle.java:351)
at com.android.server.pm.PackageManagerShellCommand.runUninstall(Package ManagerShellCommand.java:1441)
at com.android.server.pm.PackageManagerShellCommand.onCommand(PackageMan agerShellCommand.java:193)
at android.os.ShellCommand.exec(ShellCommand.java:103)
at com.android.server.pm.PackageManagerService.onShellCommand(PackageMan agerService.java:21484)
at android.os.Binder.shellCommand(Binder.java:634)
at android.os.Binder.onTransact(Binder.java:532)
at android.content.pm.IPackageManager$Stub.onTransact(IPackageManager.ja va:2796)
at com.android.server.pm.PackageManagerService.onTransact(PackageManager Service.java:3947)
at android.os.Binder.execTransact(Binder.java:731) 255|clover:/ $ pm uninstall -k --user com.google.android.apps.tachyon Exception occurred while executing: java.lang.IllegalArgumentException: Bad user number: com.google.android.apps.tac hyon
at android.os.UserHandle.parseUserArg(UserHandle.java:351)
at com.android.server.pm.PackageManagerShellCommand.runUninstall(Package ManagerShellCommand.java:1441)
at com.android.server.pm.PackageManagerShellCommand.onCommand(PackageMan agerShellCommand.java:193)
at android.os.ShellCommand.exec(ShellCommand.java:103)
at com.android.server.pm.PackageManagerService.onShellCommand(PackageMan agerService.java:21484)
at android.os.Binder.shellCommand(Binder.java:634)
at android.os.Binder.onTransact(Binder.java:532)
at android.content.pm.IPackageManager$Stub.onTransact(IPackageManager.ja va:2796)
at com.android.server.pm.PackageManagerService.onTransact(PackageManager Service.java:3947)
at android.os.Binder.execTransact(Binder.java:731)

Nó bị lỗi như thế ạ

CongHieu

Lớp mầm
Thành viên
Bạn xem điện thoại đã kết nối máy tính chưa?

Nếu kết nối bạn dùng lệnh này thử:
pm uninstall -k --user 0 com.google.android.apps.maps
Mình vừa chạy lại máy và làm đc r ạ. Cái này chắc do mình ạ, Cảm ơn ad nhiều ạ

Nam321

Lớp mầm
Thành viên
Bạn nào biết root hoặc cài recovery twrp cho vos 3.0 start ko cho mình xin lệnh root trên PS kết nối usd

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn nào biết root hoặc cài recovery twrp cho vos 3.0 start ko cho mình xin lệnh root trên PS kết nối usd
Ủa bạn đã unlock bootloader trên vos 3.0 được rồi hả? Vsmart chặn trên vos 3.0 rồi mà. OEM cũng khoá mà.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không có máy tính thì chỉ root mới gỡ được(nhưng muốn root thì phải có máy tính) nên chịu thôi.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Còn cái tool này thì sd như giống hay khác cái trên các bác ??
Nó là ADB rút gọn, các câu lệnh được viết trong file vsmarttool.bat đó bạn. Kết nối điện thoại với máy tính rồi douple click file vsmarttool.bat để chạy. Nhưng ko nên làm như thế vì nó sẽ gỡ bỏ một loạt các ứng dụng. Bạn nên edit lại file .bat đó để nó chỉ gỡ những ứng dụng bạn cần gỡ thôi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nó là ADB rút gọn, các câu lệnh được viết trong file vsmarttool.bat đó bạn. Kết nối điện thoại với máy tính rồi douple click file vsmarttool.bat để chạy. Nhưng ko nên làm như thế vì nó sẽ gỡ bỏ một loạt các ứng dụng. Bạn nên edit lại file .bat đó để nó chỉ gỡ những ứng dụng bạn cần gỡ thôi.
À thì ra vsmartool.bat cũng chạy được. Bạn có biết nó gỡ tự động những gì không? Mình nghĩ như vầy, mình viết câu lệnh đưa vô file.bat. nó sẽ chạy gỡ một lượt khỏi gỡ từng cái một. Đúng không?

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
À thì ra vsmartool.bat cũng chạy được. Bạn có biết nó gỡ tự động những gì không?
Click chuột phải vào file đó rồi chọn edit để vào chỉnh sửa các câu lệnh thôi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xem mục: computer manager thử bạn(drive chưa mở port khi cài).

Mình cũng bị hình như chưa phù hợp drive. Lúc trước nhớ làm được mà giờ không báo lỗi. Cài mấy cài drive qualcomm đều lỗi. Nhưng nhận bộ nhớ điện thoại

Đính kèm

693.7 KB · Lượt xem: 201
Sửa lần cuối:

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB