• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Không đủ dung lượng lưu trữ khi chuyển ứng dụng qua thẻ SD Bee 3

HoangNL1280

Lớp mầm
Thành viên
Khi em chuyển vài ứng dụng từ bộ nhớ trong sang thẻ nhớ thì bị lỗi Không đủ dung lượng lưu trữ như trong hình nhưng thẻ nhớ của em còn hơn 10GB là sao vậy các bác

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn chắc rằng máy đã nhận thẻ và thẻ có tốc độ đọc không quá thấp chứ, nếu ko hay bị lỗi lắm, nhất là mở ứng dụng khi đã chuyển lên thẻ là cực hình, chậm và lag, mệt mỏi lắm, cứ chuyển bớt ảnh với video lên thẻ thôi, còn ứng dụng cứ để đó là tốt nhất

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Khi em chuyển vài ứng dụng từ bộ nhớ trong sang thẻ nhớ thì bị lỗi Không đủ dung lượng lưu trữ như trong hình nhưng thẻ nhớ của em còn hơn 10GB là sao vậy các bácXem đính kèm 2745
Bộ nhớ thẻ nhớ lúc bạn định dạng chắc bạn đọc không kĩ rồi (định dạng làm bộ nhớ trong và định dạng bộ nhớ lưu trữ). Nó cho phép tự động chuyển hình ảnh, dữ liệu và ứng dụng qua thẻ bao nhiêu % của thẻ thôi mà. Đâu cho phép hết dung lượng (16G đâu cho phép 16G hết). Còn chừa để lưu trữ file bên ngoài (bộ nhớ ngoài) và ứng dụng dung lượng phát sinh khi chạy bạn chuyển qua. Tức là: Theo mình biết, lúc bạn chuyển qua ứng dụng bộ nhớ đó 500Mb qua thời gian ứng dụng đó sẽ tăng 1G hoặc hơn. Vì thế là nó sẽ báo đầy bảo bạn xoá bớt để chuyển ứng dụng khác. Bộ nhớ trong dùng chung là giới hạn.

Sửa lần cuối: