• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Không đăng ký được VoLTE

AnV

Lớp mầm
Thành viên
Joy 3 có hỗ trợ VoLTe nhưng mình LH CSKH viettel thì họ bảo vsmart ko có trong danh sách hỗ trợ VoLTE là sao nhỉ các bác @@ (hdcall - 191 cũng k dc)

hoangnam

Moderator
Thành viên
Joy 3 có Lte (4G) nhưng mình cũng ko tìm ra tính năng thoại VoLTE đâu nhỉ, mình dùng lệnh *#*#4636#*#* thấy nó bị ẩn, bác kích hoạt như thế nào?

Mình chỉ thấy tính năng này có trên mấy con iPhone, Samsung đời cao Note, S....

AnV

Lớp mầm
Thành viên
Joy 3 có Lte (4G) nhưng mình cũng ko tìm ra tính năng thoại VoLTE đâu nhỉ, mình dùng lệnh *#*#4636#*#* thấy nó bị ẩn, bác kích hoạt như thế nào?

Trên trang NSX có ghi có hỗ trợ bác

AnV

Lớp mầm
Thành viên

LTE nâng cao trong cài đặt đấy bác

hoangnam

Moderator
Thành viên
Thông số nào bác nhỉ?

Bác chụp màn hình LTE nâng cao có tính năng VlLTe mình xem thử, mình tìm không có ta.

AnV

Lớp mầm
Thành viên
Thông số nào bác nhỉ?

Bác chụp màn hình LTE nâng cao có tính năng VlLTe mình xem thử, mình tìm không có ta.
Bác vào cài đặt ấn vào tìm chữ LTE là được, còn e lh cskh vsmart họ bảo cũng dùng SIM Viettel đăng kí VoLTE trên máy Vsmart thì vẫn có SIM đăng ký thành công và SIM khác bị từ chối @@

hoangnam

Moderator
Thành viên
Mình mượn máy về test cho bác rồi nè, đăng ký thành công và sử dụng được nha bác.

winkeyless

Lớp lá
Thành viên
Máy thì có support VoLTE nhưng mà VoLTE muốn chạy vẫn cần sự kết nối giữa nhà sản xuất thiết bị và nhà mạng để có thể hoạt động hiệu quả nhất. Hiện tại support VoLTE Viettel chính thức chỉ có iPhone, các model Samsung trung và cao, OPPO Reno.

Một số máy hỗ trợ VoLTE vẫn ép nhận VoLTE Viettel được nhưng sẽ có tình trạng gọi đi không được hoặc gọi đến không được do không tương thích với hạ tầng mạng. Việc này mình đã test trên máy Xiaomi. Vsmart thì mình không có sẵn máy để test

Còn việc đăng ký VoLTE không được thì cái đó chịu thua thôi. Mình có 2 cái SIM Viettel xài hơn 10 năm nay. Bỏ đủ thể loại Samsung, iPhone nhưng vẫn không thể nào dk dc cho 2 SIM đó. Trong khi những SIM mới dùng sau này thì lại đăng ký dễ dàng

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB