• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Khoá màn hình bị lỗi ở bản update mới

unisaco

Lớp mầm
Thành viên
Máy Aris Pro mình sáng nay có báo update phiên bản vá lỗi OTA, sau khi up xong ko thấy gì mới, chỉ thấy mất luôn tính năng kéo màn hình thông báo trên thanh trạng thái xuống, double tap để khoá màn hình (hiện tại chỉ có thể double tap vào góc phải logo báo pin để khoá, rất bất tiện). Không biết có bác nào bị không nhỉ ?
Thứ 2 là nút trợ năng: chức năng ok, khoá màn hình ngon, mỗi tội chức năng chụp màn hình không chạy, bấm vào là báo lỗi @@ có bác nào fix dc lỗi này chưa ạ (thật ra bản đầu vos4 đã bị lỗi chụp màn hình trên nút trợ năng, ai dè bản nâng cấp thêm lỗi mà chưa fix vụ này hix)

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy Aris Pro mình sáng nay có báo update phiên bản vá lỗi OTA, sau khi up xong ko thấy gì mới, chỉ thấy mất luôn tính năng kéo màn hình thông báo trên thanh trạng thái xuống, double tap để khoá màn hình (hiện tại chỉ có thể double tap vào góc phải logo báo pin để khoá, rất bất tiện). Không biết có bác nào bị không nhỉ ?
Thứ 2 là nút trợ năng: chức năng ok, khoá màn hình ngon, mỗi tội chức năng chụp màn hình không chạy, bấm vào là báo lỗi @@ có bác nào fix dc lỗi này chưa ạ (thật ra bản đầu vos4 đã bị lỗi chụp màn hình trên nút trợ năng, ai dè bản nâng cấp thêm lỗi mà chưa fix vụ này hix)

Xem đính kèm 4240
2! Thì chụp màn hình: nguồn + giảm âm.
1! Tính năng điện thoại bây giờ nó đủ kiểu. Làm quen thôi, như miui, vuốt trên phải cũng chứ năng khác, giữa cũng chức năng khác, bên trái cũng chức năng khác. VLauncher bắt đầu cũng vậy, tính năng á.

unisaco

Lớp mầm
Thành viên
1! Tính năng điện thoại bây giờ nó đủ kiểu. Làm quen thôi, như miui, vuốt trên phải cũng chứ năng khác, giữa cũng chức năng khác, bên trái cũng chức năng khác. VLauncher bắt đầu cũng vậy, tính năng á.
Ý là double tab 2 lần khoá màn hình đang ngon á bạn, như samsung thì nhấn 2 lần màn hình home, vsmart mình kéo màn hình thông báo xuống nhấn 2 lần cũng khoá, giờ nó tạch muốn khoá nhanh lại ko được ấy (ví dụ đang thao tác 1 tay)

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Khả năng khi lên VOS 4.0, hãng có thể đã thay đổi tên gói / địa chỉ các tính năng này, nút trợ năng không gọi được chương trình cần thiết để sử dụng. Bác nào biết vọc APK thì tốt quá.

unisaco

Lớp mầm
Thành viên
Aris Pro vào recovery như thế nào bác nhỉ ? Mình định wipe thử xem sao
Tắt mắt, bấm giữ tổ hợp phím Power + Volume Up, nó lên khởi động logo thả nút ra khởi động bình thường lun @@

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Aris Pro vào recovery như thế nào bác nhỉ ? Mình định wipe thử xem sao
Tắt mắt, bấm giữ tổ hợp phím Power + Volume Up, nó lên khởi động logo thả nút ra khởi động bình thường lun @@
Đợi cập nhật thôi , vì android 11 tùy biến không hợp nhất.
Còn muốn khôi phục:
Nguồn + tăng âm. Hiện no command.
Bấm tiếng nguồn + tăng âm.
Hoặc: cài đặt > hệ thống > tùy chọn đặt lại > xoá mọi dữ liệu ( đặt lại thiết bị).
P/s: nhớ gỡ bỏ khoá màn hình và vào cài đặt / tài khoản / xoá hết tài khoản.

unisaco

Lớp mầm
Thành viên
Đợi cập nhật thôi , vì android 11 tùy biến không hợp nhất.
Còn muốn khôi phục:
Nguồn + tăng âm. Hiện no command.
Bấm tiếng nguồn + tăng âm.
Hoặc: cài đặt > hệ thống > tùy chọn đặt lại > xoá mọi dữ liệu ( đặt lại thiết bị).
P/s: nhớ gỡ bỏ khoá màn hình và vào cài đặt / tài khoản / xoá hết tài khoản.
Có phải unlock bootloader gì trước không bác ơi ?
Mình bấm giữ tăng âm + power nó ko vào mà nó lên logo ngọn đuốc luôn @@
Máy mình máy mới chưa cài j cả

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có phải unlock bootloader gì trước không bác ơi ?
Mình bấm giữ tăng âm + power nó ko vào mà nó lên logo ngọn đuốc luôn @@
Máy mình máy mới chưa cài j cả
Ko cần nhé. Vậy vô cài đặt khôi phục. Nó là 1 mà. Vì vô ko được vos nên dùng nguồn và tăng âm.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên

Xem đính kèm 4240
Vos 4.0 có hỗ trợ phím trợ năng nữa đâu mà bạn xài phím trợ năng của vos 3.0 thì bị hạn chế tính năng th

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB