• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn Khắc phục lỗi gọi *101# trên điện thoại Vsmart

hoangnam

Moderator
Thành viên
Hiện nay có rất nhiều anh em sử dụng điện thoại Vsmart bị một lỗi là thực hiện các cuộc gọi như kiểm tra tài khoản *101# , *102#... hay nạp tiền *100*mãthẻcào# thì thông báo mã USSD đang chạy rồi tự động biến mất hay có những bạn SIM 1 kiểm tra được nhưng SIM 2 lại bị lỗi thì ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn mọi người cách khắc phục nhé.

Đầu tiên nói về lỗi này thì không phải điện thoại Vsmart nào cũng bị nguyên nhân là do 1 số bản cập nhật vô tính năng Quyền Hiển thị trên các ứng dụng khác của ứng dụng Dịch vụ điện thoại khiến kết quả cuộc gọi không hiển thị lên màn hình được vì vậy để khắc phục lỗi này anh em chỉ cần bật lại quyền này.

Trên VOS 3.0 trở lên

Đầu tiên anh em vào mục Ứng dụng -> Quyền truy cập đặc biệt -> Hiển thị trên các ứng dụng khác, tại đây anh em bấm vào dấu 3 chấm chọn vào Hiển thị hệ thống để hiển thị các ứng dụng của hệ thống lên.

1-quyen-truy-cap-dac-biet-vsmart-jpg.1014

Ở bước tiếp theo anh em tìm kiếm ứng dụng Dịch vụ điện thoại sau đó bấm vào và tại đây anh em nhớ bật tính năng Cho phép hiển thị trên các ứng dụng khác lên nhé, nếu không bật thì màn hình kiểm tra tài khoản sẽ không hiển thị lên được và bị lỗi, và bây giờ bạn có thể thực hiện lại gọi *101# thử nhé.

cho phep-goi-dien-tren-vsmart.jpg

Trên VOS 2.5

Để bật lại quyền này thì anh em tìm kiếm ứng dụng Dịch vụ điện thoại sau đó bấm chọn vào, tiếp theo chọn vào mục Nâng cao -> Hiển thị trên các ứng dụng khác và bật tính năng Cho phép hiển thị trên các ứng dụng khác lên là xong.

Vậy là xong, nếu anh em chưa chưa khắc phục được nữa thì nhớ để lại bình luận bên dưới để anh em hỗ trợ cho nhé...Ngoài ra Vsmart còn bị lỗi không nhắn tin được các đầu số như 191, 090.... của nhà mạng Viettel, Mobifone... thì anh em xem hướng dẫn khác bên dưới đây.

Chúc anh em vui vẽ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Sagan

Lớp mầm
Thành viên
Tại sao máy joy 3 e lại xuất hiện đồng hồ nhỏ trên thanh trạng thái mặc dù em không cài báo thức ạ

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tại sao máy joy 3 e lại xuất hiện đồng hồ nhỏ trên thanh trạng thái mặc dù em không cài báo thức ạXem đính kèm 2524
Thử tắt thông báo của đồng hồ xem, chú ý, sẽ ko cài báo thức được, có cài được mà ko kêu đâu, tui chưa gặp tình trạng này bao giờ

Sagan

Lớp mầm
Thành viên
Thử tắt thông báo của đồng hồ xem, chú ý, sẽ ko cài báo thức được, có cài được mà ko kêu đâu, tui chưa gặp tình trạng này bao giờ
Dạ mà màn hình chờ là nó hiện thế này ạ

Đính kèm

541.2 KB · Lượt xem: 263

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dạ mà màn hình chờ là nó hiện thế này ạ
Tắt hết các báo thức rồi khởi động lại máy xem. Mình thấy khi sử dụng các chủ đề cài thêm rất hay bị lỗi icon, nếu có thể bạn nên sử dụng chủ đề mặc định.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB