• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Khắc phục lỗi điện thoại Vsmart không bật, kết nối được Wi-Fi

FQA

Moderator
Thành viên
Khi sử dụng điện thoại Vsmart để kết nối với mạng Wifi đôi khi sẽ gặp trường hợp bị lỗi không kết nối được thì có rất nhiều nguyên nhân khác nhau, nếu như nguyên nhân do thiết bị mạng nhà bạn thì bạn hãy gọi lên tổng đài cung cấp mạng internet để kiểm tra còn nguyên nhân xuất phát từ điện thoại Vsmart thì bạn có thể thực hiện các bước bên dưới đây để kiểm tra và khắc phục nhé.

1.Bật tắt lại Wifi

Cách đơn giản nhất là bạn hãy bật tắt lại Wifi trên điện thoại Vsmart để tiến hành quá trình kết nối lại vào Wifi nhà bạn, bạn truy cập vào mục Cài đặt -> Mạng và Internet sau đó gạt biểu tượng bật sang tắt và sau đó bật lại.

Sau khi xong bạn tiến hành kết nối vào lại mạng Wifi và nhập mật khẩu để kiểm tra xem thử đã được chưa nhé, nếu chưa được bạn thực hiện tiếp bước bên dưới đây.

2.Reset lại cài đặt Wifi

Nếu cách 1 không được thì bạn có thể reset lại thiết lập Wifi trên điện thoại Vsmart của bạn có thể đôi khi bạn đã chỉnh sửa cài đặt gì đó bị sai.Cụ thể bạn truy cập vào Cài đặt -> Hệ thống như hình dưới đây.

Bước tiếp theo bạn chọn vào mục Tùy chọn đặt lại -> Đặt lại Wifi, di động và Bluetooth và sau đó bấm vào Đặt lại cài đặt để hoàn tất.Lúc này điện thoại Vsmart của bạn sẽ tiến hành thiết lập lại Wifi như lúc mới mua máy về, các mật khẩu Wifi bạn nhập trước đây sẽ bị xóa đi.

Sau khi xong bạn tiến hành vào lại Wifi và kết nối xem thử được chưa nhé? Nếu chưa được hay còn bị lỗi gì bạn có thể để lại bình luận bên dưới bài viết để mọi người cùng thảo luận nhé.

Thacngo

Lớp mầm
Thành viên
Mình làm theo ko được. Chỉ có 1 số wifi ko vô được. 1 số vô bình thừờng. Mình có 2 máy và mình đã test cả 2 máy vsmart live đều ko vô được

hoangnam

Moderator
Thành viên
Mình làm theo ko được. Chỉ có 1 số wifi ko vô được. 1 số vô bình thừờng. Mình có 2 máy và mình đã test cả 2 máy vsmart live đều ko vô được
2 máy vô ko đc có khi nào vấn đề nằm ở Wifi không bác, lấy máy ko phải Vsmart vào thử hay bác kết nối Wifi ẩn vậy?

Thacngo

Lớp mầm
Thành viên
Mấy máy khác vô b thường mới nói chứ :(. Em test hết rồi chỉ có vsmart live ko vô được thôi. table, điện thoại, laptop vô b thường mới buồn chứ. Em mua 1 cái vsmart đầu tiên cho mẹ, vô không được tưởng bị xui thôi mai mua thêm cái nữa vẫn ko được

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Kiểu vậy phải ra TTBH nhờ kĩ thuật họ kiểm tra thôi bác, nếu lỗi thì đổi máy mới dùng

MinhThu

Lớp mầm
Thành viên
con vinsmart live của mình cũng bị k bắt đc wifi của nhà, đọc theo các hướng dẫn của mọi ng đều k vào đc thì bh phải lsao nhở. Chắc phải đem qua TTBH, bác có biết TTBH Vinsmart Hải Phòng nằm ở đâu k nhỉ?
Kiểu vậy phải ra TTBH nhờ kĩ thuật họ kiểm tra thôi bác, nếu lỗi thì đổi máy mới dùng

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
con vinsmart live của mình cũng bị k bắt đc wifi của nhà, đọc theo các hướng dẫn của mọi ng đều k vào đc thì bh phải lsao nhở. Chắc phải đem qua TTBH, bác có biết TTBH Vinsmart Hải Phòng nằm ở đâu k nhỉ?
Đổi máy mới về cũng chưa chắc dùng được. Trước hết phải đăng nhập vào Router Wifi kiểm tra ở mục Vùng chọn Việt Nam (xem hình minh họa TP-Link WR841N) , biết và có mật khẩu thì vào thay đổi, ko thì gọi NVKT của mạng bạn đang dùng làm cho.

Tho2010

Lớp mầm
Thành viên
Con vsmart aris đsng bị lỗi ko gởi file hay nhận qua wifi direct với máy samsung , mọi người có ai test thử chưa

Sang123

Lớp mầm
Thành viên
Nhà mình có con bee3 wifi chổ nào cũng vào được riêng wfi nhà mình thì ko vào được. Toàn báo "đã lưu" rồi mất kết nối, riêng máy khác thì vẫn vào wifi ok. Giúp mình với

Duytan9819

Lớp mầm
Thành viên
Mình mở chế độ tập trung tắt hết tất cả ứng dụng. Rồi tắt lại vào wifi được bình thường. Aris pro nha

Duytan9819

Lớp mầm
Thành viên
Mình mở chế độ tập trung tắt hết tất cả ứng dụng. Rồi tắt lại vào wifi được bình thường. Aris pro nha