• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Kết nối USB Vsmart với Windows 10?

IBTM49

Lớp lá
Thành viên
Tại sao máy mình kết nối với Windows 10. Mình chọn Truyền File trên điện thoại. Laptop mình nhận USB, driver bản mới nhất, driver USB 3.0. Nhưng mình không thấy ổ của điện thoại, chỉ thấy C: và D:
*Ảnh lớn, không thể tải lên

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ảnh lớn thì dùng app bộ sưu tập của Vsmart ấy, có cho xuất ảnh chất lượng khác nhau đấy, vào chỉnh ảnh nha, còn vụ usb thì mình ko chuyên

Đính kèm

415 KB · Lượt xem: 124

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tại sao máy mình kết nối với Windows 10. Mình chọn Truyền File trên điện thoại. Laptop mình nhận USB, driver bản mới nhất, driver USB 3.0. Nhưng mình không thấy ổ của điện thoại, chỉ thấy C: và D:
*Ảnh lớn, không thể tải lên
Nếu xài chip qualcomm thì Đã cài driver Qualcomm lên win 10 chưa?

IBTM49

Lớp lá
Thành viên

Live 4 Snapdragon ạ

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Nhớ bước đồng ý khi nó thông báo trên điện thoại nữa nha bác, thử làm bước 1 tới bước 3 theo hướng dẫn này coi bác.

IBTM49

Lớp lá
Thành viên

Live 4 Snapdragon ạ
Nhớ bước đồng ý khi nó thông báo trên điện thoại nữa nha bác, thử làm bước 1 tới bước 3 theo hướng dẫn này coi bác.
Em đã làm thử rồi ạ. "adb devices" trong cmd, em gõ nó không ra số seri, lúc được lúc không. Em làm đúng trình tự, không thiếu bước nào

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Live 4 Snapdragon ạ

Em đã làm thử rồi ạ. "adb devices" trong cmd, em gõ nó không ra số seri, lúc được lúc không. Em làm đúng trình tự, không thiếu bước nào
Lúc được lúc không thì coi lại dây cable hãng Vsmart. Cắm cable vào điện thoại , máy tính. Và vào Chuột phải My computer > manager > Device manager > chụp lại hình xem thử.
Ảnh chụp xong > chụp lại màn hình điện thoại dung lượng sẽ nhỏ.

Sửa lần cuối:

IBTM49

Lớp lá
Thành viên
Lúc được lúc không thì coi lại dây cable hãng Vsmart. Cắm cable vào điện thoại , máy tính. Và vào Chuột phải My computer > manager > Device manager > chụp lại hình xem thử.
Ảnh chụp xong > chụp lại màn hình điện thoại dung lượng s
Máy mình đã hiển thị ổ đĩa rồi. Nhưng mà lệnh adb devices trong cmd/powershell vẫn không được. Mình còn thử "Thu hồi quyền gỡ lỗi USB" mà máy mình tự khởi động lại luôn

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy mình đã hiển thị ổ đĩa rồi. Nhưng mà lệnh adb devices trong cmd/powershell vẫn không được. Mình còn thử "Thu hồi quyền gỡ lỗi USB" mà máy mình tự khởi động lại luôn
Hiện ổ đĩa là được rồi.
Còn muốn chạy ADB tải ứng dụng cài đặt ADB và Fastboot (link chia sẻ trong viết đã luận trên)

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB