• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Kết nối - mạng di động

Hoangthien

Lớp mầm
Thành viên
Sóng wifi bắt chập chờn lúc mất xong lại có còn 4g thì lúc xuống 3g lúc thì lên lại 4g. Mình đã thử ở các máy samsung và iphone dùng cùng mạng với nhau để kiểm tra. Mình có đọc hướng dẫn của ace ở vsfan hướng dẫn cài đặt lại nhưng cũng ko khắc phục dc

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sóng wifi bắt chập chờn lúc mất xong lại có còn 4g thì lúc xuống 3g lúc thì lên lại 4g. Mình đã thử ở các máy samsung và iphone dùng cùng mạng với nhau để kiểm tra. Mình có đọc hướng dẫn của ace ở vsfan hướng dẫn cài đặt lại nhưng cũng ko khắc phục dc
Ahihi... Làm theo hết mà vẫn bị thì chỉ đổ lỗi cho
- VOS chưa được tối ưu
- Lỗi đó nằm ở phần cứng chưa tối ưu
Mình thì nghĩ giống iPhone 5s ngày xưa, lỗi phần cứng.

Hoangthien

Lớp mầm
Thành viên
Ahihi... Làm theo hết mà vẫn bị thì chỉ đổ lỗi cho
- VOS chưa được tối ưu
- Lỗi đó nằm ở phần cứng chưa tối ưu
Mình thì nghĩ giống iPhone 5s ngày xưa, lỗi phần cứng.
Mình thì nghĩ đó không phải phần cứng mà chỉ nghĩ nó xung đột cái gì đó gây ra ở phần mềm

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thì nghĩ đó không phải phần cứng mà chỉ nghĩ nó xung đột cái gì đó gây ra ở phần mềm
Nếu thường bị phần mềm: cài đặt/hệ thống/tùy chọn đặt lại/khôi phục wifi, di động, Bluetooth như ban đầu. Khởi động lại điện thoại sẽ hết.

Hoangthien

Lớp mầm
Thành viên
Nếu thường bị phần mềm: cài đặt/hệ thống/tùy chọn đặt lại/khôi phục wifi, di động, Bluetooth như ban đầu. Khởi động lại điện thoại sẽ hết.
Mình reset lại kết nối và đang theo dõi. Nhưng bước đầu thì thấy vào đường truyền wifi rất nhanh và chuyển wifi qua 4g cũng rất nhanh. Sẽ theo dõi thêm nếu thành công thì các bạn gặp phải như mình sẽ không phải phàn nàn nữa

Hoangthien

Lớp mầm
Thành viên
Có lẻ không được. Vẫn bị nhưng sự chập chờn này nó khác trước ở chổ là: đang dùng wifi trong lúc vẫn bật 4g thì nó mất kết nối wifi và chuyển sang 4g rồi chuyển lại wifi nhanh hơn lúc trước khi reset lại wifi. Mình ko những reset lại wifi mà còn cài đặt lại máy hoàn toàn rồi nhưng vẫn bị

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có lẻ không được. Vẫn bị nhưng sự chập chờn này nó khác trước ở chổ là: đang dùng wifi trong lúc vẫn bật 4g thì nó mất kết nối wifi và chuyển sang 4g rồi chuyển lại wifi nhanh hơn lúc trước khi reset lại wifi. Mình ko những reset lại wifi mà còn cài đặt lại máy hoàn toàn rồi nhưng vẫn bị
Chuyển như thế bình thường mà. Samsung note 10 plus còn vậy mà. Dòng khác nghĩ chắc cũng vậy thôi. Vậy phải tắt 1 trong 2 thủ công nó khỏi chuyển qua lại. Muốn bật phải bật thủ công. Cài: Bật tự động nên nó vậy.

Sửa lần cuối:

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB