• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

kết nối hình ảnh từ Vsmartlive lên tivi qua cổng HDMI

syxanh

Lớp mầm
Thành viên
Chào anh chị em
Mình muốn chiếu hình ảnh từ điện thoại Vsmartlive của mình lên tivi qua cổng HDMI,
Và khi quay video trên Vsmartlive thì nó có chiếu lên tivi theo thời gian thực không ạ?
xin cảm ơn!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chào anh chị em
Mình muốn chiếu hình ảnh từ điện thoại Vsmartlive của mình lên tivi qua cổng HDMI,
Và khi quay video trên Vsmartlive thì nó có chiếu lên tivi theo thời gian thực không ạ?
xin cảm ơn!
- Bạn có dây cable chuyển từ điện thoại qua HDMI thì cứ cắm vào. Cắm cổng HDMI nào trên tivi thì bật cổng đó lên thôi. Điện thoại hiện gì thì tivi hiện cái đó nên thời gian thực nhé.(con joy 1+ của mình như thế... live bạn thử xem)

Bạn cũng có thể dùng cách link dưới

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
Theo mh biết thì Live ko hỗ trợ MHL (chức năng như bạn nói), nhưng có hỗ trợ truyền màn hình ko dây, điều kiện là tv nhà bạn có direct wifi (ko cần phải là android tv, xhir hỗ trợ direct wifi là đc, cái này bạn tự tìm hiểu nhé). Cách bật: bật wifi trên tv lên, bật chức năng truyền hình ảnh. Trên Vs live bạn vào cài đặt, kết nối, truyền, nhấn 3 chấm trên trên bên phải tick vào bật hiển thị ko dây, đợi đt tìm thấy tv, bạn chọn tv. Đọi một vài giây để kết nối là xong

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
- Bạn có dây cable chuyển từ điện thoại qua HDMI thì cứ cắm vào. Cắm cổng HDMI nào trên tivi thì bật cổng đó lên thôi. Điện thoại hiện gì thì tivi hiện cái đó nên thời gian thực nhé.(con joy 1+ của mình như thế... live bạn thử xem)

Bạn cũng có thể dùng cách link dưới

bác có thử trên Live ko ạ ??? mh cũng đang cần, dùng wifi thời gian dài tầm 1-2h trở lên sẽ bị crash, xé hình, hình và ảnh bị lệch. mong bác phản hồi để e kiếm mua cái cable xài :D

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bác có thử trên Live ko ạ ??? mh cũng đang cần, dùng wifi thời gian dài tầm 1-2h trở lên sẽ bị crash, xé hình, hình và ảnh bị lệch. mong bác phản hồi để e kiếm mua cái cable xài :D
Mình xài máy cũng không hổ trợ MHL nhưng trên samsung vẫn nhận.
Mình hiện không có Live để thử. Mình không để ý câu hỏi mà trả lời theo máy mình. Lần sau sẽ để ý hơn vụ này.

Sửa lần cuối:

Thiennamlong

Lớp mầm
Thành viên
Không dùng được nha bạn. Tôi đã mua cap OTG thử không dc tốn 200k.

badboyzxc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Cap OTG chuyển được HDMI tivi luôn hả bạn? Mình nghe OTG nhưng chưa thử nó làm gì, kết nối được thứ gì.
cáp otg chuyển sao được, ông kia chắc 0 hiểu gì nên nói vậy, mình cũng đang tò mò vụ kết nối từ usb c sang hdmi. bạn nào có cáp thì cắm thử xem. được thì bảo cho anh em biết.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
cáp otg chuyển sao được, ông kia chắc 0 hiểu gì nên nói vậy, mình cũng đang tò mò vụ kết nối từ usb c sang hdmi. bạn nào có cáp thì cắm thử xem. được thì bảo cho anh em biết.
Lâu rồi nhà ông anh giỗ mình cắm được bạn à (tivi samsung). Joy1+, samsung không hỗ trợ MHL nhưng nhận nhé. Nghĩ chắc mấy dòng sau chắc cũng được. Còn live 4 do Vsmart mua linh kiện về lắp ráp nên chưa biết.

badboyzxc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Lâu rồi nhà ông anh giỗ mình cắm được bạn à (tivi samsung). Joy1+, samsung không hỗ trợ MHL nhưng nhận nhé. Nghĩ chắc mấy dòng sau chắc cũng được. Còn live 4 do Vsmart mua linh kiện về lắp ráp nên chưa biết.
nhận là lên hình đó à, vậy thì tốt nhỉ, để mình ra quán thử, nếu ok thì mua

Thiennamlong

Lớp mầm
Thành viên

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Máy vsmart live của mình hư màn hoàn toàn. Ai gọi vẫn đổ chuông nhưng bất lực. Có cách nào làm nó hiển thị màn lên 1 cái máy tính hoặc ti vi hoặc điện thoại khác không mọi người, xin cảm ơn nhiều ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy vsmart live của mình hư màn hoàn toàn. Ai gọi vẫn đổ chuông nhưng bất lực. Có cách nào làm nó hiển thị màn lên 1 cái máy tính hoặc ti vi hoặc điện thoại khác không mọi người, xin cảm ơn nhiều ạ
Tốn kém... Có thể thử bộ chuyển Type c sang HDML. Cắm lên tivi hoặc máy tính có cổng HDML.

Vovantrong

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng bị như bạn cho hỏi bạn có cadch khắc phục chưa ạ