• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Joy3

NguyenHieu

Lớp mầm
Thành viên
Mẹ em đang dùng máy Joy3. Bình thường thì máy có 2 sim 4g. Hôm nay em bỏ 1 sim và lắp sim khác thì máy xảy ra tình trạng sập nguồn rồi lại lên nguồn liên tục. Em chắc chắn là sim đã lắp đúng vào khe rồi. Em không biết là máy bị làm sao nữa. Các anh/ chị hỗ trợ em với ạ.

Sửa lần cuối:

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đổi vị trí 2 sim xem sao, máy vẫn còn pin chứ

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mẹ em đang dùng máy Joy3. Bình thường thì máy có 2 sim 4g. Hôm nay em bỏ 1 sim và lắp sim khác thì máy xảy ra tình trạng sập nguồn rồi lại lên nguồn liên tục. Em chắc chắn là sim đã lắp đúng vào khe rồi. Em không biết là máy bị làm sao nữa. Các anh/ chị hỗ trợ em với ạ.
Cũng đã từng đổi sim trên Joy3 nhưng chưa bao giờ bị hiện tượng đó. Vậy sim mới lắp vào là mới mua hay đã sử dụng lâu đời từ máy khác đưa sang? Có khi nào bị không tương thích về vấn đề phôi sim không?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thấy bóng dáng táo cắn dỡ đâu đây ?

NguyenHieu

Lớp mầm
Thành viên
Cũng đã từng đổi sim trên Joy3 nhưng chưa bao giờ bị hiện tượng đó. Vậy sim mới lắp vào là mới mua hay đã sử dụng lâu đời từ máy khác đưa sang? Có khi nào bị không tương thích về vấn đề phôi sim không?
Sim em dùng lâu rồi. Từ máy khác đưa sang.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hôm trước cũng gắn cái thẻ nhớ hơn chục năm tuổi vào em active 3, chờ chút nó tắt nguồn xong treo logo luôn, phải tháo cái thẻ ra mới lên lại nguồn, sợ tới giờ ?