• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Joy3 lỗi sóng

Nguyenvanthanh2626

Lớp mầm
Thành viên
Ad cho hỏi cách khắc phục lỗi sóng joy3 chỉ 4g thì có sóng còn 3g 2g thì mất sóng

Đính kèm

75.1 KB · Lượt xem: 131

TiEo

Lớp 2
Thành viên
máy sẽ tự động quét và chọn sóng có chất lượng tốt nhất. Có thể tại thời điểm bạn kiểm tra đó thì cột sóng 3-2G có chất lượng không tốt hoặc quá xa so với chỗ đứng của bạn nên nó không bắt được. Bạn nên chọn sóng tự động 4/3/2G để ít nhất thì máy luôn có thể nhận cuộc gọi thông thường.

Nguyenvanthanh2626

Lớp mầm
Thành viên
máy sẽ tự động quét và chọn sóng có chất lượng tốt nhất. Có thể tại thời điểm bạn kiểm tra đó thì cột sóng 3-2G có chất lượng không tốt hoặc quá xa so với chỗ đứng của bạn nên nó không bắt được. Bạn nên chọn sóng tự động 4/3/2G để ít nhất thì máy luôn có thể nhận cuộc gọi thông thường.

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Mua lâu chưa, nếu lâu rồi thì còn xem bạn có làm máy bay vào đâu không.
1. Bị bay anten trong máy =)) mình trước có bị 1 đợt nhưng chỉ ở 2G, còn 3G vẫn sài đc =))
2. Bạn thử reset máy xem có được không, nếu vẫn không được, thì cầm ra chỗ bạn mua bảo xem lại cho nhé.
3. Bạn thử bấm *#*#4636#*#* chuyển về 2G hay 3G xem, nếu máy khác vẫn bắt được 2G/3G.
4. Bạn thử vệ sinh Sim xem có được không nhé.
5. Bạn đang dùng Sim nhà mạng nào =)) hãy nói cho chúng tôi biết ?

Thienlamcsgl

Lớp mầm
Thành viên
Tui nè phải nói dòng vinmart bắt sóng ko ổn định
Khi tôi cầm samsung và joy 3 cùng bắt wifi ,nản vinmart .kể cả sóng đi động
May mà máy túi lụm đc ,chứ ai dám mua
Để cho cu cháu xem hoạt hình
Bác nào có j8 hãy dòng nào samsung Oppo cũ đổi joy 3 của tui hông còn bảo hành năm hơn năm gì đó

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Mỗi người một vùng, không thể nói bao hàm được ?
Tại tôi cũng đi phượt mà =)) thấy yếu lắm cũng 3G chứ đâu tới mức yếu lắm đâu ?.
Còn tôi biết mỗi người 1 vùng, lên cũng quên ko đề cập là tôi nói cái Wifi >>>>> ? Wifi thì gần tầm 3m thì OK.
Còn xa 4 5m thì công nhận Lag thật ? có mỗi vạch.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tại tôi cũng đi phượt mà =)) thấy yếu lắm cũng 3G chứ đâu tới mức yếu lắm đâu ?.
Còn tôi biết mỗi người 1 vùng, lên cũng quên ko đề cập là tôi nói cái Wifi >>>>> ? Wifi thì gần tầm 3m thì OK.
Còn xa 4 5m thì công nhận Lag thật ? có mỗi vạch.
Active 3 tui sài wifi ké cánh lớp tường rồi thêm khoảng cách 20m mà vẫn cày được 80mb/s cơ ??