• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Joy 3 tự giảm âm lượng khi cắm tai nghe

CheckItSoundVigga

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người ơi, không hiểu sao con joy 3 của mình cắm tai nghe vào cứ 1 lúc là nó giảm âm lượng. Mình mới bị từ hôm qua tới h, ai biết cách chữa giúp mình với ạ

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mọi người ơi, không hiểu sao con joy 3 của mình cắm tai nghe vào cứ 1 lúc là nó giảm âm lượng. Mình mới bị từ hôm qua tới h, ai biết cách chữa giúp mình với ạ
Các hiện tượng khi cắm tai nghe thì tự gọi Google Assistant hoặc tăng giảm âm lượng là do tai nghe bị nhiễm nước, mồ hôi hoặc chạm mass với dây mic.
Nhiễm nước thì có thể sấy khô, đặc biệt là chổ có các nút bấm trên tai nghe.
Bị chạm mass thì coi như bỏ. Khắc phục được thì tai nghe cũng ko còn thẩm mỹ nữa.

Minh431

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Máy nào cũng thế bạn nhé, kể cả Samsung, để bảo vệ tai.
Khi cắm tai nghe hoặc kết nối bluetooth âm lượng tự động giảm về khoảng 50%, muốn nghe to hơn phải tự chỉnh nhưng sẽ hiện khuyến cáo nhắc nhở.

CheckItSoundVigga

Lớp mầm
Thành viên
Máy nào cũng thế bạn nhé, kể cả Samsung, để bảo vệ tai.
Khi cắm tai nghe hoặc kết nối bluetooth âm lượng tự động giảm về khoảng 50%, muốn nghe to hơn phải tự chỉnh nhưng sẽ hiện khuyến cáo nhắc nhở.
Không phải bị như vậy bạn ơi, mà đang nghe bình thường nó lại tự giảm âm lượng cơ

CheckItSoundVigga

Lớp mầm
Thành viên
Các hiện tượng khi cắm tai nghe thì tự gọi Google Assistant hoặc tăng giảm âm lượng là do tai nghe bị nhiễm nước, mồ hôi hoặc chạm mass với dây mic.
Nhiễm nước thì có thể sấy khô, đặc biệt là chổ có các nút bấm trên tai nghe.
Bị chạm mass thì coi như bỏ. Khắc phục được thì tai nghe cũng ko còn thẩm mỹ nữa.
Vấn đề tới từ tai nghe thật bạn ơi, chắc phải quất con tai nghe mới rồi, mình đã thử sấy rồi mà nó vẫn bị