• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Joy 3 sạc pin 76% báo đầy, nhiệt độ cao không sạc nữa

NguyenMinn

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người cho mình hỏi lỗi này. Pin sạc tới 76% thì báo đầy và ko sạc tiếp. Khởi động lại rồi sạc vẫn vậy. Joy3 4gb/64gb

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

NguyenMinn

Lớp mầm
Thành viên
Sau vài ngày sử dụng thì có lẽ là do cục sạc có vấn đề, đổi qua cục sạc hãng khác thì ok, sạc theo máy chẳng bao giờ được full 100% pin, mình không có cục sạc nào khác của Joy để thử.

hoangnam

Moderator
Thành viên
Nếu cục sạc có vấn đề đem ra đổi bi bác, mình cũng joy 3 mới update lên 2 bản beta vos 3.0 sạc bình thường ko bị gì cả

hoangnam

Moderator
Thành viên
Xem đính kèm 909
Mọi người cho mình hỏi lỗi này. Pin sạc tới 76% thì báo đầy và ko sạc tiếp. Khởi động lại rồi sạc vẫn vậy. Joy3 4gb/64gb
Anh em ơi, hiện ở bản VOS Beta cho Joy 3 1 số dòng máy Joy 3 bị lỗi là PIN sạc dừng lại ở 76% hay 78% không lên và báo nhiệt độ cao...
Cái này nghe nói Vsmart đã ghi nhận và sẽ có bản cập nhật để khắc phục, anh em đợi nha.

lkv1910

Lớp mầm
Thành viên
joy 3 của mình dùng sạc zin đến 74% máy báo nóng liên tục.cố để thêm k rút thì nó báo đầy luôn.sau đó khởi động lại sạc zin vẫn báo đầy.mình thay sạc samsung thì sạc báo sạc nhanh và k nóng.qua ngưỡng 7x % pin lên 8x% thay lại sạc zin sạc bình thường.hình như nó chỉ bị ở khoảng 7x thôi.ae có ai fix đc k.hay đem ra bảo hành yêu cầu đổi máy

NguyenMinn

Lớp mầm
Thành viên
joy 3 của mình dùng sạc zin đến 74% máy báo nóng liên tục.cố để thêm k rút thì nó báo đầy luôn.sau đó khởi động lại sạc zin vẫn báo đầy.mình thay sạc samsung thì sạc báo sạc nhanh và k nóng.qua ngưỡng 7x % pin lên 8x% thay lại sạc zin sạc bình thường.hình như nó chỉ bị ở khoảng 7x thôi.ae có ai fix đc k.hay đem ra bảo hành yêu cầu đổi máy
Bạn xài cạn pin rồi lấy cục sạc Sam sạc đầy. Sau đó xài cạn rồi sạc bằng sạc zin bình thường

1122334455

Lớp mầm
Thành viên
Máy Joy 3 của tôi cập nhật phiên bản mới nhất và gặp luôn lỗi này. Ban đầu tưởng là lỗi hệ đo lường pin, nhưng kiểm chứng thì không phải. Bây giờ thì muốn sạc đầy (100%) thì khi pin đang sạc đầy đến từ 65~76%, hãy tắt nguồn và sạc cho đến khoảng hơn 90% và mở máy lại. Máy sẽ sạc đầy đến 100%. Theo kiểm tra nhiệt độ các CPU khi máy báo quá nhiệt thì nhiệt chỉ khoảng 51~57oC. Nhiệt này không phải là quá cao nhưng phần mềm đã báo lỗi. Rõ ràng, phần mềm mới cấp nhật đã cài đặt thông số sai. Hy vọng bản cập nhật sắp tới sẽ cải thiện lỗi đối với dòng này!

Chi

Lớp mầm
Thành viên
Máy Joy 3 của tôi cập nhật phiên bản mới nhất và gặp luôn lỗi này. Ban đầu tưởng là lỗi hệ đo lường pin, nhưng kiểm chứng thì không phải. Bây giờ thì muốn sạc đầy (100%) thì khi pin đang sạc đầy đến từ 65~76%, hãy tắt nguồn và sạc cho đến khoảng hơn 90% và mở máy lại. Máy sẽ sạc đầy đến 100%. Theo kiểm tra nhiệt độ các CPU khi máy báo quá nhiệt thì nhiệt chỉ khoảng 51~57oC. Nhiệt này không phải là quá cao nhưng phần mềm đã báo lỗi. Rõ ràng, phần mềm mới cấp nhật đã cài đặt thông số sai. Hy vọng bản cập nhật sắp tới sẽ cải thiện lỗi đối với dòng này!
Tắt nguồn xong xạc cứ cắm xạc rồi bật lại là được ạ , mình bị mấy hôm nay rà kh biết làm thế naog

1122334455

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng bị mấy hôm nay rồi , có cadch nào khắc phục k ạ
Lỗi này thì gặp khi sạc đến khoảng 69~72% pin. Hiện tượng là Xuất hiện cảnh báo quá nhiệt ở điện thoại. Hãy tắt ngay máy và sạc nguội đến khoảng gần 80% rồi bật lại cho sạc nhanh hoạt động. Khi đó sẽ sạc pin đến 100% bình thường. Nói chung cũng hơi bất tiện!!