• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Joy 3 lỗi gọi điện màn hình đen

Dinhhai

Lớp mầm
Thành viên
Có ai bị lỗi cứ ấn nút gọi cái là màn hình đen không. Mặc dù chưa đặt gần tai. Phải đợi ng kia tắt cuộc gọi hoặc khởi động lại. Ai biết fix lỗi giùm mình.
Joy 3 mình

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có ai bị lỗi cứ ấn nút gọi cái là màn hình đen không. Mặc dù chưa đặt gần tai. Phải đợi ng kia tắt cuộc gọi hoặc khởi động lại. Ai biết fix lỗi giùm mình.
Joy 3 mình
Test hướng dẫn thử bạn

Dinhhai

Lớp mầm
Thành viên
Test hướng dẫn thử bạn
Đâu có lỗi giống mình bạn ơi

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đâu có lỗi giống mình bạn ơi
Bạn có dán miếng dán mà hình hay kính cường lực gì ko ? Nếu có thì khả năng cao là do bị che cảm biến tiệm cận.
Bạn có thể tắt cảm biến trước khi gọi hoặc nhận cuộc gọi
Cài đặt > Hệ thống > Tùy chọn nhà phát triển > Ô nhà phát triển cài đặt nhanh > Tắt cảm biến
Tắt cảm biến sẽ tắt tất cả các cảm biến như: tiệm cận, ánh sáng, gia tốc, từ trường...

Dinhhai

Lớp mầm
Thành viên
Bạn có dán miếng dán mà hình hay kính cường lực gì ko ? Nếu có thì khả năng cao là do bị che cảm biến tiệm cận.
Bạn có thể tắt cảm biến trước khi gọi hoặc nhận cuộc gọi
Cài đặt > Hệ thống > Tùy chọn nhà phát triển > Ô nhà phát triển cài đặt nhanh > Tắt cảm biến
Tắt cảm biến sẽ tắt tất cả các cảm biến như: tiệm cận, ánh sáng, gia tốc, từ trường...
Xem đính kèm 1757
Mình xài joy3 vào cài đặt> hệ thống nhưng k có tùy chọn nhà phát triển

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình xài joy3 vào cài đặt> hệ thống nhưng k có tùy chọn nhà phát triển

Dinhhai

Lớp mầm
Thành viên
Thôi mình để kết thúc cuộc gọi bằng phím nguồn rồi. Cám ơn bạn nhiều (y)

Chinhthu

Lớp mầm
Thành viên
Lỗi cảm biến này là do cục sạc chính hãng của vsmart gây ra hoặc là do cục sạc nhanh. Mình xài sạc 5v1a không bị. Cách khắc phục là mỗi lần sạc bằng cục sạc vsmart xong thì tắt nguồn đt rồi khởi động lại. Không biết vsmart có biết vấn đề này không? Điểm thứ 2 là sạc bằng cục sạc 5v1a thì đt ít nóng hơn cục sạc chính hãng đi kèm theo máy.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lỗi cảm biến này là do cục sạc chính hãng của vsmart gây ra hoặc là do cục sạc nhanh. Mình xài sạc 5v1a không bị. Cách khắc phục là mỗi lần sạc bằng cục sạc vsmart xong thì tắt nguồn đt rồi khởi động lại. Không biết vsmart có biết vấn đề này không? Điểm thứ 2 là sạc bằng cục sạc 5v1a thì đt ít nóng hơn cục sạc chính hãng đi kèm theo máy.
Cảm biến thì chưa biết, chắc vos 3.0 chưa tối ưu hết.
Sạc do nhu cầu nữa bạn ơi!
- Sạc nhanh, phải nóng hơn và mau chai pin hơn rồi (nhưng vẫn có thời gian sạc dành cho pin hết rồi, sạc nhanh lúc đầu thôi, tới hơn 80% nó cũng sạc chậm à). Lúc cần đi công chuyện mà pin sắp hết cắm vô mau đầy thì tốt hơn chứ.
- Sạc chậm, đở nóng hơn và lâu chai pin hơn.
Nhưng lúc cần cắm lâu đầy, hết pin khi có chuyện gấp thì cũng bực chứ.

Chinhthu

Lớp mầm
Thành viên
Sạc chính hãng vsmart mình chỉ dùng để sạc khi cần có công chuyện gấp, còn sạc 5v1a mình dùng để sạc qua đêm bạn. Còn nguyên nhân gây lỗi cảm biến tiệm cận nữa là bạn xài miếng dán có viền đen làm che mất cảm biến. Cho nên để khắc phục bạn xài miếng dán full không có viền đen hoặc xài miếng dán chỉ vừa đủ phần hiển thị hình và chừa ra cách cạnh trên 5mm. Joy 3 xài chung miếng dán A70 của samsung.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sạc chính hãng vsmart mình chỉ dùng để sạc khi cần có công chuyện gấp, còn sạc 5v1a mình dùng để sạc qua đêm bạn. Còn nguyên nhân gây lỗi cảm biến tiệm cận nữa là bạn xài miếng dán có viền đen làm che mất cảm biến. Cho nên để khắc phục bạn xài miếng dán full không có viền đen hoặc xài miếng dán chỉ vừa đủ phần hiển thị hình và chừa ra cách cạnh trên 5mm. Joy 3 xài chung miếng dán A70 của samsung.
Sạc vậy hay á! Đúng bài.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Sáng kiến về sạc của bạn nghe hơi lạ nhưng thú vị. Bạn cho mình hỏi nếu dùng sạc 5v1a để sạc con Joy3 thì mất bao lâu mới đầy 100% kể từ lúc sập nguồn?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Vừa sạc con Joy3 của mình xong từ 0 - 100% bằng củ sạc 5v1a của Blackberry trong điều kiện mở máy để nhận tin nhắn như ngày thường (không có cuộc gọi nào trong ngày chủ nhật vì máy dành cho công việc). Kết quả là mất đúng 5 tiếng đồng hồ từ 12:12 tới 17:16 mới đầy pin.

Cảm nhận trong suốt quá trình sạc là máy không hề ấm lên tí nào (khác với khi dùng sạc nhanh chính hãng) trong khi củ sạc Blackberry thì khá nóng, nóng hơn hẳn so với khi dùng sạc chính hãng Vsmart.

Diep

Lớp mầm
Thành viên
Điện thoại Joy3 của tôi cũng bị lỗi màn hình đen khi nhận cuộc gọi. Lỗi này xuất hiện khi up lên VOS 3.0. Điện thoại của tôi không dán bất cứ cái gì

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Điện thoại Joy3 của tôi cũng bị lỗi màn hình đen khi nhận cuộc gọi. Lỗi này xuất hiện khi up lên VOS 3.0. Điện thoại của tôi không dán bất cứ cái gì
Bạn thử cách nào của bình luận chưa?

- Cài đặt/Ứng dụng /Xem tất cả ứng dụng /chọn Ứng dụng bị lỗi/ Bộ nhớ và bộ nhớ đệm > Xóa bộ nhớ.
- Tắt cảm biến trong chế độ nhà phát triển
(Cài đặt/hệ thống/chế độ nhà phát triển/ cài đặt nhanh nhà phát triển: tắt)

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Điện thoại của tôi ko có các mục như bạn hướng dẫn
Xoá bộ nhớ thì: giữ bấm ứng dụng: thông tin ứng dụng/vô sẽ thấy bộ nhớ nhé
Bật cái này nó mới có nhé!

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB