• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

[Joy 3] - Cách về stock từ GSI và khóa bootloader

ThanhDat2190

Lớp mầm
Thành viên
Chào anh chị em!
Sau một khoản thời gian khá dài vọc vạch GSI cho con Joy 3 thì mình quyết định về stock vì bên GSI không cast đc ra màn hình ngoài và có vài lỗi nữa. Về stock thì sẽ lag nhưng tính năng đầy đủ hơn :ROFLMAO:
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn đang ở GSI mà muốn quay về stock và khóa bootloader.

Mình sẽ không hướng dẫn quá chi tiết vì mình tin là các bạn đã có kinh nghiệm nếu đã flash GSI.

Đầu tiên các bạn tải full OTA của Joy 3 ở đây, bản mới nhất và cuối cùng?!
https://android.googleapis.com/packages/ota-api/package/97eb63e41af30c9ad6d6a1cb53330b604b6166d0.zip

Chi tiết như sau:
  1. Xóa mật khẩu máy nếu có, backup lại dữ liệu nếu cần
  2. Cho máy boot vào recovery (TWRP/OrangeFox/...)
  3. Chọn wipe, chọn hết tất cả phân vùng (có thể trừ các phân vùng internal, usb)
  4. Cắm vào máy tính, chọn sideload, xong sideload rom stock đã tải ở trên
  5. Sau khi sideload, cho máy reboot lần đầu, bỏ qua tất cả setup
  6. Mở Developer Options, mở USB debugging
  7. Cho máy boot vào bootloader
  8. Trên máy tính gõ fastboot flashing lock_critical
  9. Trên điện thoại chọn lock bootloader, sau đó giữ phím giảm âm lượng để máy tiếp tục ở bootloader.
  10. Trên máy tính gõ tiếp fastboot flashing lock, chọn lock bootloader.
  11. Máy sẽ hiện Erasing và khởi động lại
  12. Lúc này các bạn sẽ không còn thấy màn hình cảnh báo về bootloder nữa
  13. Done
Cảnh báo:
Nếu các bạn không phục hồi về rom stock 100% thì rất dễ gặp trường hợp này

hoặc như này

Lúc này bạn có thể thử unlock lại bằng lệnh fastboot flashing unlock và fastboot flashing unlock_critical.

Chúc các bạn thực hiện thành công!

Hieutran1986

Lớp mầm
Thành viên
Cách này là nhanh chóng cho bạn nào muốn về 3.0 lock lại boot. Theo kinh nghiệm cá nhân mình bay nhảy gsi stock 9 10 thì tốt nhất là khi ở gsi vào fasstboot format all bằng lệnh fastboot dùng qfil hay vsfat về 2.5 test để lock boot và ota lên không bao giờ dính lỗi lỗi chữ đỏ mình đã tesr hơn chục lần lên xuống lock unlock gsi các kiểu thì cách này khả thi nhất. Rom unlock relock đã có đủ rồi muốn về thì cứ edl lock máy ota lên là ngon nghẻ hết.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB