• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Joy 3 bị crack khi upload hình lên app Gojek

borntofight2007

Lớp mầm
Thành viên
Em mới mua Joy 3 (2gb/32GB) để sử dụng chạy xe công nghệ, nhưng vô app partner của Gojek đăng kí, đến đoạn chụp hình xong upload lên thì luôn bị văng ra ngoài. cho em hỏi có phải do máy yếu quá ko ạ??

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Em mới mua Joy 3 (2gb/32GB) để sử dụng chạy xe công nghệ, nhưng vô app partner của Gojek đăng kí, đến đoạn chụp hình xong upload lên thì luôn bị văng ra ngoài. cho em hỏi có phải do máy yếu quá ko ạ??
2gb ram ít lắm bác. Dù chỉ dùng để chạy xe thì vẫn nên có nhiều ram bác ợ, để app với chương trình,dịch vụ nền còn có chỗ mà chạy

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình cũng từng là xe ôm goviet, gojek...nghe nói Gojek hỗ trợ android 10 rồi mà sao vẫn lỗi chỗ này nhỉ? Mình nghĩ nguyên nhân lỗi do app chứ không phải điện thoại.
Bác có đồng ý quyền đọc ghi file chưa nhỉ? để mình test thử xem.

borntofight2007

Lớp mầm
Thành viên
2gb ram ít lắm bác. Dù chỉ dùng để chạy xe thì vẫn nên có nhiều ram bác ợ, để app với chương trình,dịch vụ nền còn có chỗ mà chạy
em cũng nghĩ ram ít, nhưng so với iphone 7 plus e đang xài ram chỉ 3gb mà vẫn chạy phà phà, con này e chỉ xài 1 ứng dụng, ko cài đặt gì thêm

borntofight2007

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng từng là xe ôm goviet, gojek...nghe nói Gojek hỗ trợ android 10 rồi mà sao vẫn lỗi chỗ này nhỉ? Mình nghĩ nguyên nhân lỗi do app chứ không phải điện thoại.
Bác có đồng ý quyền đọc ghi file chưa nhỉ? để mình test thử xem.
mình đồng ý hết tất cả luôn ạ. bữa trước có đăng 1 bài thì có bác Son Le nói dùng ảnh chất lượng thấp, mình có chuyển qua thì được 1,2 hình lại văng. thành ra cả tháng trời chưa đăng kí được :(

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
mình đồng ý hết tất cả luôn ạ. bữa trước có đăng 1 bài thì có bác Son Le nói dùng ảnh chất lượng thấp, mình có chuyển qua thì được 1,2 hình lại văng. thành ra cả tháng trời chưa đăng kí được :(
Ok để tối về mình test thử, bác thử cách chụp ảnh trước rồi tới mục upload chọn ảnh đã chụp để upload lên rồi chứ...

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
có 1 số mục nó bắt chụp trực tiếp ấy, em giờ chỉ còn mỗi bằng lái là chưa upload dc :(
Uh!
* 2 lỗi thường bị không load lên được, nếu load phần mềm lỗi gì nó sẽ báo(phần mềm lập trình tốt)
- Mình chỉ biết do ảnh dung lượng cao(nặng)
- Chất lượng ảnh kém (tức là: hình chụp không nhìn rõ 1 kí tự chữ (số và hình ảnh mờ) nào đó hoặc cmnd, hộ chiếu, bằng lái xe cũ nhìn không rõ).

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB