• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Joy 1 để sạc qua đêm có hại pin không ?

BoyDepTrai

Lớp mầm
Thành viên
Chào các bạn , mình dùng Joy 1 . Tối qua mình sạc lúc 21h rồi ngủ quên đến sáng . Không biết có hại pin không ạ ?

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Có thể sạc sẽ dc ngắt khi pin full. Nhưng bạn hạn chế việc sạc qua đêm nhé. An toàn cho mình và của bền là tại người.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hazzz chú ý làm gì, lo thì đừng dùng, mua về sài nó chứ ko lẻ làm người hầu nó hả trời, tẹt ga đi, chú ý sức khỏe bản thân là được rồi, điện thoại là vật ngoài thân, mất mua lại được, lo làm gì

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Hazzz chú ý làm gì, lo thì đừng dùng, mua về sài nó chứ ko lẻ làm người hầu nó hả trời, tẹt ga đi, chú ý sức khỏe bản thân là được rồi, điện thoại là vật ngoài thân, mất mua lại được, lo làm gì
Đời ta 3 đời nó. Bạn cứ dùng theo sở thích mình dùng sao cũng dc. Chỉ là của bèn tại người, công sức tiền của mình mua dùng nên có rát ruột hay ko kkkk, mình sài kĩ thì nó bền thế thôi

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đời ta 3 đời nó. Bạn cứ dùng theo sở thích mình dùng sao cũng dc. Chỉ là của bèn tại người, công sức tiền của mình mua dùng nên có rát ruột hay ko kkkk, mình sài kĩ thì nó bền thế thôi
Mình mua bằng lương mình ấy chứ, sài cũng trân quý lắm chớ, nhưng cuối cùng thì nó vẫn phải phục vụ mình, làm sao phải lo những vấn đề mà nhà sản xuất đã tính rồi chi cho mệt, hazzzzzz

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Cá nhân mình thấy sạc qua đêm chỉ sợ cháy nổ xảy ra thôi chứ ko ảnh hưởng đến PIN bao nhiêu đâu, tuổi thọ cục PIN cũng vài năm thôi...lúc đó cũng đến lúc mình đổi con mới rồi :)
Sợ PIN chưa chai mà điện thoại nó đã lag rồi á chứ :)....
Trên thực tế ngta vẫn khuyên rút điện thoại ra khi 70 - 80% tốt hơn hơn sạc qua đêm

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Cá nhân mình thấy sạc qua đêm chỉ sợ cháy nổ xảy ra thôi chứ ko ảnh hưởng đến PIN bao nhiêu đâu, tuổi thọ cục PIN cũng vài năm thôi...lúc đó cũng đến lúc mình đổi con mới rồi :)
Sợ PIN chưa chai mà điện thoại nó đã lag rồi á chứ :)....
Trên thực tế ngta vẫn khuyên rút điện thoại ra khi 70 - 80% tốt hơn hơn sạc qua đêm
Mình dùng máy chưa bao gườ sạc qua đêm...và sau hơn 1 năm thì pin nó vẫn ok la , mà tùy người dùng vậy , đấy là cách mình dùng, thay vì cùng loại cùng đời ngta đã thay pin hoặc vứt nhưng máy mình thì vẫn tốt mọi thứ

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB