• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

I fell in love!!!

DinhDuong

Lớp mầm
Thành viên
Mình mua Vsmart Live 4 và sử dụng được gần một tuần này và thực sự rất thích thú. Từ một người dùng IOS sau khi chuyển qua Android và cụ thể là Live 4 mình có nhưng ấn tượng sau:
1/ Thứ nhất là về pin: Pin on screen đạt 10h hoặc hơn. Đó là điều con 6s plus khiến mình rất bực mình khi lúc nào cũng lo lắng về pin cạn và luôn luôn phải mang sạc dự phòng theo khi đi cà phê.
2/ Vsmart tung ra những bản cập nhật vá lỗi rất kịp thời: Bạn nào dùng qua sẽ biết là loa ngoài của Live 4 bị rè, chói và mình còn gặp phải tình trạng là khi tín hiệu âm thanh đã tắt ( khi thực hiện bất kỳ một tác vụ có âm thanh như click vào một ứng dụng chẳng hạn) thì tầm một hay hai giây sau đó loa nó kêu "tụt" một phát khá khó chịu. Khi chơi liên quân tắt âm rồi nhưng dí sát tai nghe thì vẫn thấy loa rè như đang thu tín hiệu radio vậy. Nhưng sau khi nhận được bản cập nhật thì những vấn đề đó đã không xảy ra nữa, loa ngoài nghe hay hơn. Mình dùng tai Redmi Airdots với Live 4 thì thấy có vẻ nghe ấm và chi tiết hơn khi so với 6s+. Nhưng khi nghe kỹ thì những âm nền hay âm mà mình phải để ý nghe kỹ thì thấy có hiện tượng bị méo tiếng một xíu. Mình không biết là do đâu nhưng chúng quy lại vẫn thấy không có vấn đề gì quá nghiêm trọng vì mình nghe nhạc một cách nghiêm túc mình vẫn nghe với con Senheiser IE 40 Pro.
3/ Google Camera quá bá đạo: Thật sự là khi mình chụp bằng app mặc định của điện thoại thì cam chính cho ảnh khá ổn, màu sắc có phần hơi rực một chút và có chi tiết không cao ( nhất là vùng tối). Camera góc góc rộng và Macro chất lượng theo em là chưa đạt, chủ yếu trạng bị vô để theo xu thế (Các bác chửi em cũng được ạ, nhưng theo em là nó vẫn chưa thực sự tốt). Cam chính vẫn là cam em sử dụng nhiều nhất. Ảnh chụp bằng Gcam cho chất lượng quá là bất ngờ luôn, ảnh chỉ tiết hơn, tuy có phần hơi nhạt nhưng mình có thể tính chỉnh lại được, chỉ tiếc là nó không cho quay video gì khi mình chuyển sang quay video thì nó lại thoát ứng dụng ra. Nhưng mà cái đó vẫn chưa là điều "kinh khủng" nhất. Tối qua mình có đi trà chanh với ông bạn và có chụp vài tấm ảnh bằng Gcam (Mình sẽ đính kèm ảnh trong bài viết, vì không biết trình bày một bài post trên diễn đàn như thế nào nên mình cứ đính kèm các bác cứ xem qua nha). Trước giờ mình cứ nghĩ AI chỉ là trò Marketing nhưng KHÔNG! Nó là thật. Tấm hình mình chụp cái biển menu có đèn nền sau khi chụp mình mở xem và khi về nhà vẫn nhìn chưa rõ các món uống mà chỉ nhìn được cái dòng chữ to hơn ở phía trên đó thôi. Nhưng đến chiều hôm nay mình mở lại tấm ảnh để xem thì " Ôi vãi". Đọc được cả dòng chữ nhỏ của cái menu luôn ạ. Và tấm hình mình nhờ ông anh chụp bằng chế độ chân dung thì lúc mình xem vẫn thấy phần viền tóc bị lẹm với nền được xoá phông, nhưng hôm nay mở lên xem thì lại một lần "Vãi cả ***" nó tách rõ cả từng sợi tóc luôn ạ.
=>Kết: Cám ơn bác Vượng đã có đóng góp to lớn cho nền công nghiệp sản xuất thiết bị đi động nước nhà. Hy vọng Vsmart sẽ không ngừng cải tiến và cộng đồng VSfan chúng ta ngày càng phát triển ạ. Xin chào thân ái và quyết thắng!
P/s: Ảnh đã được nén lại vì dùng lượng quá lớn nên nếu ảnh chưa chất lượng thì mong các bác thứ lỗi ạ.

Sửa lần cuối:

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Do bác hên ngay lúc mới update sữa lỗi thôi, chứ trước bác người khác dùng live4 cứ chưởi ùm lên lúc chưa có bản vá đấy, hên cho bác, tui cũng mua con active 3 lúc đã fixx hết nên dùng rất phê, ta giống nhau, bắt tay nào????

DinhDuong

Lớp mầm
Thành viên
Do bác hên ngay lúc mới update sữa lỗi thôi, chứ trước bác người khác dùng live4 cứ chưởi ùm lên lúc chưa có bản vá đấy, hên cho bác, tui cũng mua con active 3 lúc đã fixx hết nên dùng rất phê, ta giống nhau, bắt tay nào????
Mình mua con active 3 cho mẹ đợt Tiki giảm giá xong mình lại trúng tiếng sét ái tình thế là cưới con Live 4 về, chủ yếu là để chơi Liên quân cơ mà máy còn làm được nhiều hơn thế. Tiếc cái màn led Active 3 quá huhu. Con Aris Pro mà có màn đục lỗ với cam được tối ưu (ngon cả 3 tiêu cự) là mình lên đời ngày không cần suy nghĩ, mlem mlem:3

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB