• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn lên android 11 cho Joy 1 plus (gsi - infinix x622)

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
em dùng cho bản vsmart chỉ flash file system chứ ko flash file permisser ! bác nhớ xem trang trước !

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
em dùng cho bản vsmart chỉ flash file system chứ ko flash file permisser ! bác nhớ xem trang trước !

Điện thoại để vọc nên rãnh mới lôi ra. Hôm qua có chạy android 12 bản có gapp.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
vâng bác có gì khi nào bác rãnh fix hộ em cái dpi :< em chỉnh lên 360 mà vẫn lỗi :<
kiểu rom không hỗ trợ tai thỏ
Ủa bản ram 3G không flash được flyme os 8. Lạ nhỉ. Chạy hiện tiếng hoa rồi xong. Treo. Chẳng biết hiện thông tin gì, wipe data cũng ko được.

Đính kèm

833.1 KB · Lượt xem: 134

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
em vừa thử bản này được nè bác ơi ! mà khó chịu ở chỗ cứ lỗi vân tay, em xoá wipe cache dữ liệu cái không boot vào lại được :V phải up từ system android 9 mới lên 10 đc :< mà nói chung em úp tùm lum lắm mới thử gần chục con gsi may sao con này boot vào được ! nhiều cái khó giải thích :(((

Sửa lần cuối:

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
sau khi trải nghiệm e thấy đây chỉ là bản beta từ rất lâu ! lỗi nhiều lắm bác ! nói chung là không dùng đc bác ạ :V khởi động lại máy nó reboot liên tục luôn :< em đang thử mấy bản gsi khác hy vọng không lỗi nhiều :V

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
sau khi trải nghiệm e thấy đây chỉ là bản beta từ rất lâu ! lỗi nhiều lắm bác ! nói chung là không dùng đc bác ạ :V khởi động lại máy nó reboot liên tục luôn :< em đang thử mấy bản gsi khác hy vọng không lỗi nhiều :V
Dạo này bận quá! Bán con máy 900k rồi.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Tìm được cách flash stock cho joy 1+ mừng quá rồi. Xong fastboot cho nó về android 8 bản gần như đầu tiên. Giờ làm máy xem phim với youtube, loa to pin được. :ROFLMAO:

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
hay quá anh ! mình dùng file system của android 8 flash qua adb đc ko a ? cho e xin cách :V kiểu android 9 nặng quá em tải có mỗi liên quân gỡ hết mấy app hệ thống không cần dùng mà vẫn bị đầy :)

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
Tìm được cách flash stock cho joy 1+ mừng quá rồi. Xong fastboot cho nó về android 8 bản gần như đầu tiên. Giờ làm máy xem phim với youtube, loa to pin được. :ROFLMAO:
cứu em :V cái qcn của android 9 restore lại cho 8 không đc a ơi :V nhận sóng đầy đủ nhưng không điện hay gọi đc nó để mạng không khả dụng :<<

Sửa lần cuối:

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
ý anh là lấy file này chạy qua fast boot ạ ?
Ừ bạn
cứu em :V cái qcn của android 9 restore lại cho 8 không đc a ơi :V nhận sóng đầy đủ nhưng không điện hay gọi đc nó để mạng không khả dụng :<<
Vào setting Mở dải sóng cho nó nhận sóng từ 2G đến 4G đi. Hạ từ android 9 xuống android 8 qua fastboot, máy unlocked bình thường mà.

Phamquanghung

Lớp lá
Thành viên
Ừ bạn

Vào setting Mở dải sóng cho nó nhận sóng từ 2G đến 4G đi. Hạ từ android 9 xuống android 8 qua fastboot, máy unlocked bình thường mà.
để em thử fast boot lại xem sao ! Sim nó vẫn nhận vẫn hiện cột sóng bật 4G đầy đủ nhưng lúc gọi điện hoặc người khác điện tới thì nó bảo không khả dụng :<<

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
để em thử fast boot lại xem sao ! Sim nó vẫn nhận vẫn hiện cột sóng bật 4G đầy đủ nhưng lúc gọi điện hoặc người khác điện tới thì nó bảo không khả dụng :<<
*#*#4636*#*# rồi chỉnh dải như này. Với status là In service.

Đính kèm

219.1 KB · Lượt xem: 135
    156.5 KB · Lượt xem: 123

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
máy mình dùng cũng bt mà nhưng giờ nên hạn chế flash vì chip nào cũng có giới hạn tuổi thọ của nó, máy cùi ko đú đc android cao đâu, nghịch là chủ yếu.

mình ở android 8 vos gốc xem youtube với xem phim, nghe nhạc thay máy gốc là đc r

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB