• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Hỏi về dây sạc Joy 3

toanhv

Lớp mầm
Thành viên
Chào mọi người,

Em dùng Vsmart Joy 3 từ 08/2020, từ ngày unbox là em có cảm giác không hài lòng với sợi dây sạc đi kèm với máy, dây sạc to và cứng, khó uốn. Củ sạc quick charge 3 thì sạc nhanh ok.

Chuyện là từ hôm qua em cắm sạc không vào nguồn, lên mạng tìm thì nhiều người bị lỗi firmware nên cũng nghĩ mình bị như vậy. Nhưng hôm nay đổi qua combo sạc của samsung thì ok, hoặc dùng củ sạc vsmart và dây sạc samsung cũng ok. Nhưng 2 cách này đều không hiển thị là quick charge.

Em đang tính đi bảo hành đổi dây sạc, nhưng nếu dây sạc cứng như vậy cũng không muốn đổi. Không biết các đời sau dây sạc có cải tiến gì không, hoặc có hãng phụ kiện nào cắm củ sạc vsmart thì sạc được quick charge nhờ mọi người giới thiệu giúp.

Thanks

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Đúng là cáp sạc Joy3 hơi dị thường so với các hãng khác - to, cứng và khó uốn. Theo mình nghĩ bạn không có sự lựa chọn nào khác ngoài việc đi bảo hành đổi cáp sạc mới vì cáp cũ không còn sạc được. Dùng cáp sạc chính hãng sẽ có được tính năng sạc nhanh (2h30" từ 0% đến 100%) còn không thì 5h.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Haha, bác Vượng tính rồi, ko cho mọi người vừa sạc vừa sử dụng đó, cứ để sạc cố định thì có gì đâu ???????

toanhv

Lớp mầm
Thành viên
E xài tạm sợi dây basus halo, có lúc nó nhận sạc nhanh (1500-2000mA) có lúc không (800-1000mA), được cái sợi dây dùng thích, có đèn LED đẹp. Thông tin đến các bác.

Đính kèm

139.9 KB · Lượt xem: 141

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB