• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hối hận lần thứ 3

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
Hôm rồi có bản cập nhật Joy4, (vì máy không nhận mở vân tay do cài chức năng Smart lock ) lên quyết định cập nhật . Ôi thôi vẫn không thay đổi mở bằng vân tay được mà kèm theo đó mất luôn chức năng " trình đơn hỗ trợ tiếp cận" chức năng này mình đang dùng và rất thích thật thất vọng xin các cụ cao nhân giúp đỡ ( lần trước joy 1 cập lên phần trăn PIN chui luôn vào nền quả pin bé tí nhìn bằng kính lúp) nên con Activer3 không dám nghịch chỉ sợ trẻ con ngịch cập một phát thì chuyển sang anh Tập ngay.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
trình đơn hỗ trợ tiếp cận
Tính năng này vẫn bình thường mà bạn, trừ khi bạn bật tính năng điều hướng củ chỉ thì nó sẽ ko có tác dụng, chọn điều hướng bằng 2 nút, 3 nút thì nó mới hiện.
Lên VOS 4.0 thì thay bằng vuốt 2 ngón lên sẽ hiện chứ không bấm vào góc màn hình nữa.

Còn việc mất vây tay thì được bác đem lên TTBH xem thử coi, có khi mất là do cảm biến bị hư thấy nhiều anh em cũng đồn vậy :)

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
Tính năng này vẫn bình thường mà bạn, trừ khi bạn bật tính năng điều hướng củ chỉ thì nó sẽ ko có tác dụng, chọn điều hướng bằng 2 nút, 3 nút thì nó mới hiện.
Lên VOS 4.0 thì thay bằng vuốt 2 ngón lên sẽ hiện chứ không bấm vào góc màn hình nữa.

Còn việc mất vây tay thì được bác đem lên TTBH xem thử coi, có khi mất là do cảm biến bị hư thấy nhiều anh em cũng đồn vậy :)
Không ạ , khi tắt smart lock thì vẫn dùng được vân tay nhưng có vẻ không ổn định chập chờn mặc dù cài lại thêm 2 mẫu là 4 mẫu cho 2 ngón chỏ

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Active 3 vẫn còn nha

Đính kèm

143.5 KB · Lượt xem: 114

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Do mình tối ưu pin nên chã cần xem % làm gì, có sài cái tuỳ chọn cho nhà phát triển để làm nhỏ giúp trải nghiệm trên màn hình tốt hơn nên trên hình thì còn nhìn thấy viên pin, chứ mình thì thấy mỗi viền đen cong bo góc trên màn hình thôi ?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không ạ , khi tắt smart lock thì vẫn dùng được vân tay nhưng có vẻ không ổn định chập chờn mặc dù cài lại thêm 2 mẫu là 4 mẫu cho 2 ngón chỏ
Bây giờ active 3 mình nhận vân tay rất nhạy, định đút vào túi mà rờ nhẹ cái cũng mở, vos 3.0 ngon mà, trừ khi máy bị vấn đề gì đó chứ nếu máy ổn định như mình đang dùng thì hoàn toàn đầy đủ chức năng, còn về sóng sánh thì vẫn không được ổn lắm, lên 4g là có 1 - 3 vạch sóng thôi, nhưng vẫn rất ổn định, nghe gọi mà gặp mấy máy đầu dây bên kia là máy phổ thông thì bên này nó bé tẹo như là mũi kêu khá khó chịu, nhưng mình khá hài lòng với những gì nó mang lại

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vân tay hôm trước có nghịch thử 2 ngón cùng 1 lúc (nghĩa là thêm 1 lần 2 ngón) vậy mà nó vẫn nhạy như là 2 ngón bình thường vậy, mỗi tội là lâu lắc mới thêm được, nghĩ đến vẫn mắc cười

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
Đúng . AC3 dùng thích thật (chưa dám cập nhật) nhưng còn một trường hợp này nữa các cụ xem hộ : khi có chuông OTT (zalo, messenge, skype..) mà lỡ mở các ứng dụng khác là không tìm thấy nút "chấp nhận nghe" đâu cả, cảm giác khi có chuông nó thường treo màn hình.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đúng . AC3 dùng thích thật (chưa dám cập nhật) nhưng còn một trường hợp này nữa các cụ xem hộ : khi có chuông OTT (zalo, messenge, skype..) mà lỡ mở các ứng dụng khác là không tìm thấy nút "chấp nhận nghe" đâu cả, cảm giác khi có chuông nó thường treo màn hình.
Mình ko rõ nữa, do mình ko có gọi qua zalo hay gì nên chưa gặp

OwenHo

Lớp mầm
Thành viên
Chuẩn luôn tôi joy 3 cũng hay bị chắc VOS chưa tối ưu tốt còn non trẻ

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Chuẩn luôn tôi joy 3 cũng hay bị chắc VOS chưa tối ưu tốt còn non trẻ
Con Joy3 của mình không bị nha.

OwenHo

Lớp mầm
Thành viên
Con Joy3 của mình không bị nha.
Chuyện bạn ko bị cũng là bình thường thôi,1 lô hàng thì cũng phải có thiết bị lỗi chứ nhưng vsmart tỉ lệ cao hơn ,nên kha khá người bị.còn bạn ko bị như mọi người có thiết bị ko có lỗi đó thôi,ai cũng vào báo cáo "Con joy3 mình ko bị nha" chắc cái chuyên mục này load đến cả nghìn trang jo hết nhé

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chuyện bạn ko bị cũng là bình thường thôi,1 lô hàng thì cũng phải có thiết bị lỗi chứ nhưng vsmart tỉ lệ cao hơn ,nên kha khá người bị.còn bạn ko bị như mọi người có thiết bị ko có lỗi đó thôi,ai cũng vào báo cáo "Con joy3 mình ko bị nha" chắc cái chuyên mục này load đến cả nghìn trang jo hết nhé
Ừm, bạn mod bên trên báo cáo không với mục đích như bạn nghĩ, bạn ấy đang cố chỉ ra là đấy là lỗi trên thiết bị của bạn kia, bạn ấy thường trả lời rất tốt các vấn đề của các thành viên khác trên diễn đàn này, không lý nào bạn ấy mắc sai lầm vậy được.

P/s: ý kiến riêng trên góc độ chủ quan của mình thôi, đừng ném đá ạ

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Nếu bạn đang thắc mắc về các app ott như zalo/messenger không hiến thị nút "chấp nhận nghe" khi đang mở 1 app khác trên các máy vsmart, thì mình nhớ rằng đã có nhiều bạn khác khắc phục được bằng cách tinh chỉnh lại tính năng thông báo của từng app bị như hình đính kèm. Khi làm xong, nhớ tắt máy rồi khởi động lại để thay đổi có tác dụng. Bạn thử lại nhé. Mình không bị vì đã làm như vậy ngay từ khi sở hữu máy 1 năm nay. Chúc thành công.

P/S : cá nhân mình cũng học lớm những mẹo hay ho của mọi người rồi áp dụng cho máy mình thôi.

Đính kèm

242.7 KB · Lượt xem: 105

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB