• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hay bị mất míc đàm thoại khi nghe gọi Vsmart Active 3

Nxuanhuu

Lớp lá
Thành viên
Tôi đã dùng Active một thời gian hay bị mắt MÍC ĐÀM THOẠI (đầu kia không nghe được tiếng của mình)
lúc đầu tôi tưởng tại ấn nhầm nút ngắt mic nhưng không phải thỉnh thoảng lại bị rất bực nhiều khi có người gọi chỉ biết nghe không nói được gì

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Hiện tại bác thực hiện thao tác như sau để test mic coi có bị lỗi gì không.Bấm thao tác phím *#*#876278#*#* .
Lúc này màn hình test hiện lên bác chọn vào Mic rồi sau đó bấm Record để ghi âm rồi Stop...sau đó bấm Play để test có bị lỗi gì không thử.

TNTVN

Lớp mầm
Thành viên
Tôi đã dùng Active một thời gian hay bị mắt MÍC ĐÀM THOẠI (đầu kia không nghe được tiếng của mình)
lúc đầu tôi tưởng tại ấn nhầm nút ngắt mic nhưng không phải thỉnh thoảng lại bị rất bực nhiều khi có người gọi chỉ biết nghe không nói được gì
Khắc phục được chưa bạn? Máy của mình cũng bị vậy.

Nxuanhuu

Lớp lá
Thành viên
Mình có kiểm tra mấu chôt không phải ở đó mà chắc lag ohaanf mềm hay cảm ứng gì đó.hiện vẫn chưa khắc phục được.dù đã úp bản cập nhat mới nhất.

toanhv

Lớp mầm
Thành viên
mình cũng thường xuyên bị mất microphone trên vsmart joy 3. Hiện tại mình restart máy lại thì dùng được microphone, lâu lâu lại bị. Máy mình đang chạy VOS 3.