• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hao pin

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
cho em hỏi ai biết lỗi này không máy em không sài thì nó lại tốn pin nhiều hơn khi sài :(( để qua đêm là tắt nguồn luôn
Có vẻ như máy bạn đã mất chế độ ngủ rồi ( Khi máy không sử dụng thì máy sẽ vào chế độ ngủ để tiết kiệm PIN. còn máy bạn không sử dụng mà tụt pin nhanh hơn

duong26032005

Lớp mầm
Thành viên
không biết trong quá trình bạn thử nghiệm thì có dùng đến app "bàn phím Telex" nhiều không mà sao mình thấy thời gian chạy của nó khá nhiều. Nên xem lại app này vì có thể nó làm hao pin chăng? Bạn nên thử xóa nó đi và sử dụng bàn phím mặc định của Vsmart xem có cải thiện được không?
cảm ơn mình sẽ thử

duong26032005

Lớp mầm
Thành viên
không biết trong quá trình bạn thử nghiệm thì có dùng đến app "bàn phím Telex" nhiều không mà sao mình thấy thời gian chạy của nó khá nhiều. Nên xem lại app này vì có thể nó làm hao pin chăng? Bạn nên thử xóa nó đi và sử dụng bàn phím mặc định của Vsmart xem có cải thiện được không?
đã thử và không sài, bật chế độ an toàn nhưng pin cứ thế vẫn tụt :(((

TiEo

Lớp 2
Thành viên
bạn chụp màn hình trong phần pin xem các app nào đang chạy ăn % pin nhiều nhất

TungDuong

Lớp mầm
Thành viên
Em mới reset nên cũng không có nhiều ứng dụng giờ mà không sử dụng phải tắt nguồn bất tiện thật sự :(
để biết lỗi phần mềm hay phần cứng bạn update lên bản mới nhất, sau đó reset toàn bộ máy, không cài gì cả, bỏ cả sim ra rồi để qua 1 đêm xem sao
Chắc mới reset nên cũng ko ngại làm thêm lần nữa

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB