• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hao pin

phuc927

Lớp mầm
Thành viên
Đt mình dùng pin từ 100% xuống 80% thì nó hết rất nhanh nhưng từ 80% trở xuống thì nó bt trở lại, thế thì pin nó có bị j k ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đt mình dùng pin từ 100% xuống 80% thì nó hết rất nhanh nhưng từ 80% trở xuống thì nó bt trở lại, thế thì pin nó có bị j k ạ
Ko bị gì! Pin bị chai sắp phồng rồi đó. Chừng nào phồng nắp đi thay là vừa. Bạn mua máy mới 99% hả?
Mình từng mua hàng 99% bị như thế... Tầm vài tháng thì pin phồng luôn. Mới thay luôn.

phuc927

Lớp mầm
Thành viên
Ko bị gì! Pin bị chai sắp phồng rồi đó. Chừng nào phồng nắp đi thay là vừa. Bạn mua máy mới 99% hả?
Mình từng mua hàng 99% bị như thế... Tầm vài tháng thì pin phồng luôn. Mới thay luôn.
Vậy thay thì giá là bn ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

Đính kèm

890 KB · Lượt xem: 132

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Pin thì sạc và xài hơn 8h nhưng thấy hơi hơi phồng nắp lưng lo thay an toàn!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đr máy mình live 4 z là mua về tự thay hả?
Xem video tháo live 4 là biết liền à. Mua vít đầu nhỏ 15K. Kiếm bìa bao vỡ nữa là đủ. Đặc biệt, đừng lấy vật nhọn và vật cứng dễ hư nắp lưng. Không rành thì mua pin, ra thợ thay cho lành như bạn bình luận trên.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình nhớ không nhầm ngày tụt như thế và pin phồng thay pin tầm 3 tháng lặng. Chừng nào bị thì thay. Chưa đến nổ đâu. Do mình cẩn thận quá mức thôi.

phuc927

Lớp mầm
Thành viên

Mình nhớ không nhầm ngày tụt như thế và pin phồng thay pin tầm 3 tháng lặng. Chừng nào bị thì thay. Chưa đến nổ đâu. Do mình cẩn thận quá mức thôi.
Z thì mik cx yên tâm vì chỉ sử dụng nghe nhạc lướt fb ytb đồ thôi.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình cũng có kinh nghiệm vụ phồng pin với con Zenphone 5 2014, thấy hiện tượng phồng pin sau 3 năm xài thì báo sếp duyệt thay máy mới, trong khi chờ duyệt mới 1 tuần mà pin nó nở đẩy màn hình lên, cong khung sườn nhựa thấy gớm luôn. Sau này xin xác máy về để thay pin xài cá nhân mà bị nhân viên kỹ thuật shop dienthoaivui nói - chú lượm máy ở đâu vậy? Tiền công chỉnh sửa khung sườn + tiền pin thì thôi mua máy cũ khác mà xài. Đứng hình toàn tập?

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB