• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Google Camera mới nhất cho Vsmart Live

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ứng dụng Camera của Vsmart đang còn rất nhiều hạn chế nên sử dụng Google Camera để hỗ trợ thêm một số tính năng như:
- Chụp đêm
- Chụp toàn cảnh
- Chụp 360
Hiện tại mình chưa thấy bản MOD nào dành riêng cho các dòng máy của Vsmart cả. Mình sử dụng Vsmart Live và đã thử nghiệm qua rất nhiều bản MOD Google Camera nhận thấy các bản Mod của Nikita là tương thích tốt nhất.
Vào đây để tải bản mới nhất:
Bản mới nhất hiện giờ là NGCam_7.4.104-v2.0 Ở bản này chúng ta không cần thiết lập cài đặt gì thêm cũng có những bức ảnh tuyệt vời. Bạn nào muốn sử dụng camera góc rộng thì cũng có thể bật lên nhưng chỉ chụp ảnh thôi chứ không quay video được:
Vào cài đặt camera > Nâng cao > Auxiliary camera. Bật First Lens (Camera chính) và Third Lens (Camera góc rộng).
Các bạn cũng có thể bật tất cả lên để thử nghiệm, khi sử dụng những camera không tương thích sẽ bị ứng dụng buộc dừng, để trở lại cài đặt mặc định:
Nhấn giữ icon Google Camera > Thông tin > Bộ nhớ và bộ nhớ đệm > Xóa bộ nhớ.

Camera chính

Camera góc rộng

PS:
Bản Google Camera 8.2

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình cứ tải rồi lại xoá ko biết bao nhilần luôn nên chán thui nghỉ tải nửa ?
Hihi... Joy 3 chỉ thấy 1 bản hợp gcam 7.2 thôi. Nhưng cũng chưa tốt vẫn có lỗi. Vậy mới nói gcam không dành cho Vsmart.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình cứ tải rồi lại xoá ko biết bao nhiêu lần luôn nên chán thui nghỉ tải nửa ?
Mình cũng vậy thôi, rảnh rổi là tìm và thử. Joy 3 với Live thì cũng nhiều bản tương thích mà, chứ A3 thì AE còn khóc ròng luôn.

dinhngan410

Lớp mầm
Thành viên
Mình tải về được mà cài đặt thì báo: "Đã xảy ra sự cố khi phân tích cú pháp gói"
FIle này xoá không được luôn

nguyenmuoi

Lớp lá
Thành viên
khi mình chụp màn hình con live bật chế độ chụp cuộn thì toàn bị văng ứng dụng screenshot, không chụp được ảnh dài ạ. bác nào có cách khắc phục chỉ giúp với ạ. thanks các bác

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
khi mình chụp màn hình con live bật chế độ chụp cuộn thì toàn bị văng ứng dụng screenshot, không chụp được ảnh dài ạ. bác nào có cách khắc phục chỉ giúp với ạ. thanks các bác
Live, Joy 3 đang bị lỗi này khi bạn để điều hướng cử chỉ và ẩn dấu gạch ngang. Lúc nào bạn muốn chụp màn hình cuộn thì tạm thời chuyển qua điều hướng 2 3 nút hoặc điều hướng cử chỉ có hiện dấu gạch ngang nha.

sangmt

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng thấy Cam của Vsmart Live chưa ổn lắm, để mình cài thử GG Cam và sẽ có phản hồi kết quả :). Thanks bạn đã chia sẻ!

Thiennamlong

Lớp mầm
Thành viên
Đang xài vsmart live bản 6gb ram. Mới biết cách chụp cuộn màn hình mà thấy chụp tốt mà.đã thử chụp cuộn tới 10 trang nhé.

Chitikita

Lớp mầm
Thành viên
Cảm ơn bạn đã chia sẻ
Bản mod khá tốt
Trong trang hỗ trợ có phần upload file cấu hình của app lên đấy, ae nào dùng up lên cho bạn mod biết, biết đâu đủ đông bạn ấy sẽ hỗ trợ dòng máy của Vsmart thì sao ?

Trung129

Lớp mầm
Thành viên
Ứng dụng Camera của Vsmart đang còn rất nhiều hạn chế nên sử dụng Google Camera để hỗ trợ thêm một số tính năng như:
- Chụp đêm
- Chụp toàn cảnh
- Chụp 360
Hiện tại mình chưa thấy bản MOD nào dành riêng cho các dòng máy của Vsmart cả. Mình sử dụng Vsmart Live và đã thử nghiệm qua rất nhiều bản MOD Google Camera nhận thấy các bản Mod của Nikita là tương thích tốt nhất.
Bản mới nhất hiện giờ là NGCam_7.4.104-v2.0 Ở bản này chúng ta không cần thiết lập cài đặt gì thêm cũng có những bức ảnh tuyệt vời. Bạn nào muốn sử dụng camera góc rộng thì cũng có thể bật lên nhưng chỉ chụp ảnh thôi chứ không quay video được:
Vào cài đặt camera > Nâng cao > Auxiliary camera. Bật First Lens (Camera chính) và Third Lens (Camera góc rộng).
Các bạn cũng có thể bật tất cả lên để thử nghiệm, khi sử dụng những camera không tương thích sẽ bị ứng dụng buộc dừng, để trở lại cài đặt mặc định:

Camera chính
Camera góc rộng

PS:
Các bạn sử dụng Vsmart Live 4 và Joy 3 cài thử thế nào và cho ý kiến nha.
Bản NGCam_7.4.104-v1.1 này mình đã từng thử nghiệm trên Joy 3 2GB RAM hoạt động rất tốt và từng share cho nhiều bạn.
Joy 3 thì bây h nên xài bản nào là tốt ạ

Tuy171

Lớp mầm
Thành viên
- Chụp đêm
- Chụp toàn cảnh
- Chụp 360

Camera chính
Camera góc rộng

PS:
Các bạn sử dụng Vsmart Live 4 và Joy 3 cài thử thế nào và cho ý kiến nha.
Bản NGCam_7.4.104-v1.1 này mình đã từng thử nghiệm trên Joy 3 2GB RAM hoạt động rất tốt và từng share cho nhiều bạn.
Live4 không ổn add ơi. mong add fix lại. Thanks

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Live4 không ổn add ơi. mong add fix lại. Thanks
Mình chỉ chia sẻ lại thôi chứ ko có mod gcam.
Dùng trên Live 4 ko ổn chổ nào, nói để ae biết xem có hướng khắc phục đc ko.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB