• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Google Camera 7.0 cho anh em dùng Active 3

hoangnam

Moderator
Thành viên
Google Camera 7.0 cho anh em dùng Active 3

Nói chung dòng Vsmart Active 3 rất khó tìm được bản Google Camera có thể sử dụng được do không ai mod lại cả chứ hiện nay điện thoại chip mediatek dòng realme đều chạy được Google Camera ngon lành vì có bản mod riêng.
Bác @CHENG từng giới thiệu bản Gcam 6.1 cho Active 3 chắc hẳn anh em hiện dùng Gcam chắc đang dùng bản này, tuy nhiên nay mình thấy có bản Gcam 7.0 cũng chạy được cho Active và con này của dòng Realme C3.

Tuy nhiên bản này rất hạn chế vì chỉ sử dụng được mỗi tính năng chụp ảnh và chụp chân dùng và chỉ có thể chụp bằng Camera sau thôi.
Khi sử dụng các tính năng như quay video, chụp ảnh sẽ bị lỗi và hiện cũng không dùng cho camera trước vì vậy anh em tải bản này chụp ảnh bình thưởng thôi, tiếc là tính năng chụp đêm không dùng được vì Gcam chụp đêm là đẹp nhất.
Bản này anh em muốn thì cài thử chụp so sánh với bản 6.1 nhé, cơ mà bản 6.1 có chụp đêm nên anh em cài song song 3 bản dùng cũng được.Đợi active 3 nhiều anh em nước ngoài dùng thì chắc có bản mod riêng phù hợp á :ROFLMAO: ?

Chúc anh em vui vẽ!

KenHo

Lớp lá
Thành viên
Ko sử dụng đc bác ơi mình cài trên active 3 vào chụp nó báo dừng dừng ứng dụng

hoangnam

Moderator
Thành viên
Ko sử dụng đc bác ơi mình cài trên active 3 vào chụp nó báo dừng dừng ứng dụng
Dùng được 2 cái tính năng chụp ảnh vs chụp chân dung thôi bác, dùng camera sau á, còn lại ko dùng được tính năng nào khác cũng như camera trước :D

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
em cứ chụp ban đêm là ứng dụng báo dừng
Gcam chưa bản nào phù hợp vsmart mà. Chỉ xài đỡ thèm... Ahihi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mới cài gcam lỗi rồi, từ lúc cập nhật vos tháng 4 giờ mới xài (lúc trước bản cũ vos xài được ngon). Vãi cập nhật không tương thích!

Đính kèm

86.3 KB · Lượt xem: 220

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chụp đc mỗi cam trước còn cam tự sướng ko chụp đc
Thử bản này đi bạn 7.3

Vanthanghp

Lớp mầm
Thành viên
Gcam mấy vậy bạn? Máy bạn tên? Vos mấy?
Mình đag dùng active 3 vos 2.5 bản 6.0 tải từ link của bài viết này, bài viết nói ko dùnh đc chụp đêm mà mình tải về dùng đc đủ tính năng camera đó chỉ trừ có cam trước ko dùng đc thôi

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB