• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Google Assistant trên VSmart Live 4

nguyenphucthien

Lớp mầm
Thành viên
Chào m.n ạ,
Em dùng VSmart Live 4, muốn bật gg assis bằng cách nói "ok gg" nhưng mày mò hoài em vẫn ko bật đc ạ.... mn có thể đoán đc là em cài đặt sai ở đâu không ạ?
Em cấp quyền micro cho GG rồi nhưng có bật tiếng anh tiếng việt gì vào smart lock vẫn chỉ có 3 mục này ko có voice match luôn.
Em thử cả lúc tắt hay bật màn hình thì nói ok google vẫn ko có phản hồi gì ạ.
Em cảm ơn m.n đã giúp.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tắt điều hướng bằng cử chỉ thử xem, biết đâu lại được, mình không chắc lắm vì không dùng, còn bạn muốn tiện hơn cứ tìm app tap tap mà cài đặt gõ mặt lưng điện thoại để gọi assistant hay screenshot, vân vân và mây mây công dụng

nguyenphucthien

Lớp mầm
Thành viên
Tắt điều hướng bằng cử chỉ thử xem, biết đâu lại được, mình không chắc lắm vì không dùng, còn bạn muốn tiện hơn cứ tìm app tap tap mà cài đặt gõ mặt lưng điện thoại để gọi assistant hay screenshot, vân vân và mây mây công dụng
ý là em muốn bật bằng giọng nói "OK google" ấy ạ... chứ bật bằng nút mh chính em bật vẫn đc

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
em bật rồi bác... sau khi vọc vạch gỡ google chỉ dùng google pb cũ thì gọi oke google ở màn hình chỉnh được.... nhưng vẫn không gọi được khi tắt màn ạ
Laucher Vsmart mình cũng không thấy có google assistant. Khi chuyển nova laucher thì có.

nguyenphucthien

Lớp mầm
Thành viên
Laucher Vsmart mình cũng không thấy có google assistant. Khi chuyển nova laucher thì có.
là sao bác.... bác dùng nova laucher thì gọi đc khi tắt mh à?
Em đọc hd trên mạng họ kêu bật voice match trong smart lock thì gọi đc "OK google" khi tắt màn nhưng máy em không có cũng ko có chỗ lấy mẫu giọng nói để nhận diện.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ukm, hôm bữa lên vos 3.0 rồi mình bỏ luôn cái asitan a, vọc cả hai ngày mà không bật lên được nên vứt luôn ??
sao em làm vẫn không được nhỉ @@.... thui chắc em từ bỏ chứ tốn thời gian quá ạ.
Em cảm ơn m.n đã hỗ trợ em.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB