• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Gọi điện bị tắt màn hình bất tiện

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Con Live của em dùng chơi game thì được chứ dùng gọi điện bất tiện quá. Vsmart làm phần mềm không được tỉ mỉ lắm. Em dùng miếng dán màn, đã lau sạch bụi mà cái cảm ứng tiệm cận lúc bị lúc không làm mỗi lần gọi điện màn bị tắt ấn nút nguồn cũng ko sáng lên đc phải đợi bên kia tắt máy mình mới dùng máy được thật bất tiện luôn. Trong phần mềm gọi điện ko có mục tắt cảm biến tiệm cận như máy Asus cũ. Tắt toàn bộ cảm biến ở mục nhà phát triển thì mỗi lần chụp ảnh lại phải bật lại càng bất tiện thêm. Mong nhà phát triển tích hợp thêm mục tắt cảm biến tiệm cận ở phần gọi điện.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Con Live của em dùng chơi game thì được chứ dùng gọi điện bất tiện quá. Vsmart làm phần mềm không được tỉ mỉ lắm. Em dùng miếng dán màn, đã lau sạch bụi mà cái cảm ứng tiệm cận lúc bị lúc không làm mỗi lần gọi điện màn bị tắt ấn nút nguồn cũng ko sáng lên đc phải đợi bên kia tắt máy mình mới dùng máy được thật bất tiện luôn. Trong phần mềm gọi điện ko có mục tắt cảm biến tiệm cận như máy Asus cũ. Tắt toàn bộ cảm biến ở mục nhà phát triển thì mỗi lần chụp ảnh lại phải bật lại càng bất tiện thêm. Mong nhà phát triển tích hợp thêm mục tắt cảm biến tiệm cận ở phần gọi điện.
Ahihi... Cố tình giấu trong chế độ nhà phát mà cũng tìm được.
Theo ý riêng: bạn nên tháo miếng dán màn bỏ còn mau hơn kêu Vsmart thêm tắt cảm biến trong trình gọi. Chừng nào thêm bạn lại gắn miếng dán vào. Hết bất tiện và thuận đôi bên.

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Không đc bạn ơi, mình mà tháo có lẽ h này phải thay cái màn amoled hết cả triệu bạc rồi. Máy mình toàn bé con xem hoạt hình, làm rơi suốt ko dám tháo miếng dán màn luôn. Lúc nãy gọi cứ đợi bên kia tắt mà bên kia gọi xong bỏ túi quần luôn nên mình ức chế kinh khủng. Phải nói tức nhà vsmart cái khoản này kinh.

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
anh em tư vấn giúp mình phần mềm gọi điện bên thứ 3 nào mà có phần tắt cảm biến tiệm cận để thay cái trình gọi của vsmart cái. Quá ức chế luôn ko lẽ h phải thay máy mới để gọi điện

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
anh em tư vấn giúp mình phần mềm gọi điện bên thứ 3 nào mà có phần tắt cảm biến tiệm cận để thay cái trình gọi của vsmart cái. Quá ức chế luôn ko lẽ h phải thay máy mới để gọi điện
Bạn tắt máy khởi động lại đi. Hoặc sao lưu khôi phục cài đặt gốc lại cho máy. Máy mình hồi mới lên 3.0 cũng hay bị vậy nhưng sau khi reset nhìu lần thì ổn. Nếugoij bị tắt màn hình ko mở lại dc bạn khởi động lại máy đi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vẫn vậy bạn à
Chắc làm màn hình đen không cho hiện thứ gì lên màn hình chính nên nó giận nó hờn nó cho đen luôn khi nghe điện chứ gì.

Hình nên của bạn... Ahihi

Sửa lần cuối:

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Chỉ có cách khắc phục là tắt máy rồi mở lên lại, mình cũng bị vấn đề này.
Không biết mọi người như thế nào chứ ngày nào mình cũng phải khởi động lại cả 2 con Android và IOS trong lúc uống cafe buổi sáng trước giờ làm, 9 năm nay đều như bắp kể từ lúc cầm được con smartphone trên tay. Nó giúp giải quyết những lỗi lặt vặt không đáng có trong việc sử dụng hàng ngày.

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Không biết mọi người như thế nào chứ ngày nào mình cũng phải khởi động lại cả 2 con Android và IOS trong lúc uống cafe buổi sáng trước giờ làm, 9 năm nay đều như bắp kể từ lúc cầm được con smartphone trên tay. Nó giúp giải quyết những lỗi lặt vặt không đáng có trong việc sử dụng hàng ngày.
Bạn đã làm việc reset lại máy chưa..vài lần xem sao.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không biết tại sao resert lại hết lỗi vặt mà dùng 1 time lại bị lỗi nhỉ.
Mình nghĩ do nó update google chplay tự động nên lỗi sung đột. Thử nghiệm thì chắc phải khôi phục máy đừng đăng nhập tài khoản google chplay sẽ biết. Cài APK thôi.

Phuocle33

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng lỗi cảm biến tiệm cận như bạn nhưng nó lỗi khi mình bật độ sáng thích ứng lên và goij vào ban đêm là đen luôn..
Bạn nên tắt độ sáng thích ứng và tắt nguồn mở lại gọi 900 coi còn bị ko.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB