• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Giúp mình với

Duck

Lớp lá
Thành viên
Mình lỡ xoá mất package quan trọng (com.android.providers.telephony hoặc com.android.providers.media), khởi động lại điện thoại vô được launcher xong tự reboot vô recovery mode. Mình cắm điện thoại vào máy tính để copy lại mấy tấm hình mà máy tính không nhận. Mọi người giúp mình có cách nào để lấy hình ra không. Mình cảm ơn!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình lỡ xoá mất package quan trọng (com.android.providers.telephony hoặc com.android.providers.media), khởi động lại điện thoại vô được launcher xong tự reboot vô recovery mode. Mình cắm điện thoại vào máy tính để copy lại mấy tấm hình mà máy tính không nhận. Mọi người giúp mình có cách nào để lấy hình ra không. Mình cảm ơn!
Kiếm APK 2 file đó cài lại thôi. 2 file đó đâu phải hệ thống mà sao lỗi vô recovery. Nếu gỡ thì đã bật gỡ lỗi usb. Vô recovery /adb gõ lệnh: adb devices thiết bị kết nối thì đọc bài trong link cài APK vô bằng lệnh

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Mình cũng không rõ. Sau khi uninstall 2 package đó (thêm cái com.vsmart.defaultwallpaper nữa), mình tắt usb debug rồi mới khởi động lại thì bị tình trạng như vậy. Giờ trong recovery có 4 dòng: Try again; View RescueParty Log; Mount /system; Factory data reset.
Máy root rồi à mà xóa dc
Nếu vậy thì chỉ up lại rom gốc là xong
Còn trường hợp xóa = adb thì chỉ cần wipe data là ok

TiEo

Lớp 2
Thành viên
không root bác. Em làm theo cái hướng dẫn xoá app vsmart, em xem package rồi xoá thêm mấy cái, cũng không biết nó xoá được không. Thực hiện xong thì bị vậy.
Em lên đây hỏi xem có cách nào để lấy hình ra. Không được thì đành reset factory.
rõ khổ, xóa app nào thì chỉ nên gỡ package đó ra thôi, táy máy tay chân chi vào các phần thiết yếu còn lại để gây lỗi cho máy! Hy vọng đây là bài học quý báu cho bạn cũng như những bạn đến sau. Hy vọng bạn khôi phục lại cài đặt gốc thành công.

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
rõ khổ, xóa app nào thì chỉ nên gỡ package đó ra thôi, táy máy tay chân chi vào các phần thiết yếu còn lại để gây lỗi cho máy! Hy vọng đây là bài học quý báo cho bạn cũng như những bạn đến sau. Hy vọng bạn khôi phục lại cài đặt gốc thành công.
Bạn ấy muốn lấy hình thôi. Hardreset là xong.

socpro

Lớp mầm
Thành viên
trời nghe theo mấy cha gở app mặc định bị là phải rồi có lệnh adb để disable app không dùng đi dùng lệnh gở bỏ nhiều app nó liên kết với nhau sinh ra lổi thế đấy ....lần sau có vọc thì nên dùng lệnh tắt app thôi xong thì thử khởi động lại máy coi có lỗi gì không rồi hả gở bỏ app đó chứ bạn.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Kinh nghiệm rút ra lần sau có làm cách này thì sao chép dữ liệu cất. Mình root xong gỡ ra thay gần hết.
Mình vọc chứ có nghe theo ai đâu. Hướng dẫn của người ta chỉ bày xoá app của Vin thôi. Biết là có rủi ro nhưng muốn thử thôi. Biết package gây lỗi thì tránh là xong. Reset lại xoá một mớ, giờ điện thoại nhẹ tênh :)

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB