• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Giúp mình với

Ngocdieu8x

Lớp mầm
Thành viên
Mình sài vsmar active 3 sạc bằng củ sạc thì khoảng hơn 1h30 là đầy pin, mình sài còn 20% pin là sạc, sạc 80% thì ngưng.
Nhưng sao mình dùng phần mềm hổ trợ sạc nhanh qua pin dự phòng thì sạc vào rất lâu hơn 2h mà có vài phần trăm pin thậm chí không vô, lúc trước sải củng bình thường mà sao bây h bị như vậy, có ai bị như thế không chỉ mình với.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình sài vsmar active 3 sạc bằng củ sạc thì khoảng hơn 1h30 là đầy pin, mình sài còn 20% pin là sạc, sạc 80% thì ngưng.
Nhưng sao mình dùng phần mềm hổ trợ sạc nhanh qua pin dự phòng thì sạc vào rất lâu hơn 2h mà có vài phần trăm pin thậm chí không vô, lúc trước sải củng bình thường mà sao bây h bị như vậy, có ai bị như thế không chỉ mình với.
Chui sạc trên sạc dữ phòng có mấy cổng ra! Thường có 3 cổng ra: trong đó có 2 cổng 1A và 1 cổng 2A(cắm từng cổng). Cách tiếp phân loại, dùng cục sạc dự phòng khác.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ý bạn là mấy cái này à.
Ứng dụng giúp tăng tốc sạc thì không có tác dụng đâu, thậm chí còn bị hỏng máy, còn sạc dự phòng nhiều loại có hỗ trợ sạc nhanh thì cắm sạc sẽ tự nhận, sạc dự phòng mình chưa thấy cái nào kèm theo app sạc nhanh cả

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Thật khó tin khi mấy cái app lừa đảo đó vẫn còn đất sống. Cài nó vô, sạc nhanh đâu không thấy, chỉ thấy máy chậm hẳn đi và còn hao pin hơn. Cơ chế kiểm duyệt của Google đúng tệ ở chỗ này.

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Ý bạn là mấy cái này à.
Xem đính kèm 3694
Ứng dụng giúp tăng tốc sạc thì không có tác dụng đâu, thậm chí còn bị hỏng máy, còn sạc dự phòng nhiều loại có hỗ trợ sạc nhanh thì cắm sạc sẽ tự nhận, sạc dự phòng mình chưa thấy cái nào kèm theo app sạc nhanh cả
Thắc mắc xíu là sao không để 4g mà xài H+ 3g vậy?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình đoán bạn ấy để chế độ mạng tự động, nếu 4g yếu quá thì mạng sẽ tự động đưa về 3g hoặc H+ thôi, cái này bình thường xảy ra khi đến những nơi vùng sâu vùng xa.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sóng sánh kém quá, đang trên Bình Dương, nhưng vùng khác nên kém lắm, định khi có lương thì mua 1 cái sim 4g trên đây sài cho tiện

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đoán bạn ấy để chế độ mạng tự động, nếu 4g yếu quá thì mạng sẽ tự động đưa về 3g hoặc H+ thôi, cái này bình thường xảy ra khi đến những nơi vùng sâu vùng xa.
Ngoài vùng nên sóng kém, chịu

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vậy là chưa đổi sang sim 4g, vẫn còn dùng sim cũ 3g?
Sim cũ vẫn 4g a, nhưng vùng An Giang nên lên Bình Dương nó ngoài vùng, vẫn có sóng nhưng kém hơn gần như gấp 3 lần, khó chịu lắm

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Sim cũ vẫn 4g a, nhưng vùng An Giang nên lên Bình Dương nó ngoài vùng, vẫn có sóng nhưng kém hơn gần như gấp 3 lần, khó chịu lắm
Kiếm quán cafe có wifi ngồi thì net phà phà luôn :coffee: