• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Giúp em với

Bb8120

Lớp mầm
Thành viên
E có con joy1 , e vào bất kỳ ứng dụng nào,ấn quay ra màn chính chưa đc 1s ấn lại vào ứng dụng nó lại bị chạy lại từ đầu, vs như e đang xem videos trên FB,mà e cần sang google 1 tí, e ấn vào google xong quay lại FB thì FB nó khởi động lại từ đầu mất cái videos e đang xem dở

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
E có con joy1 , e vào bất kỳ ứng dụng nào,ấn quay ra màn chính chưa đc 1s ấn lại vào ứng dụng nó lại bị chạy lại từ đầu, vs như e đang xem videos trên FB,mà e cần sang google 1 tí, e ấn vào google xong quay lại FB thì FB nó khởi động lại từ đầu mất cái videos e đang xem dở
Phiên bản bao nhiêu ram, bạn có sử dụng ứng dụng chăm sóc thiết bị hay không

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Bạn vẫn chưa cho biết là máy bạn RAM bao nhiêu và phiên bản VOS mà bạn đang chạy có phải là mới nhất chưa. Biết được những thông tin này thì mọi người mới có cơ sở trợ giúp bạn.

PhanMemVsmart

Lớp lá
Thành viên
ram nó yếu nó load lại ứng dụng thôi bạn tắt hết những úng dụng k cần thiết ko cho nó chạy ngầm nữa là ok

teamcarevn

Lớp mầm
Thành viên
Do Ram yếu đó bạn ạ, bạn tắt ứng dụng chạy ngầm hoặc reset lại máy thử nhé

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Do Ram yếu đó bạn ạ, bạn tắt ứng dụng chạy ngầm hoặc reset lại máy thử nhé
ram nó yếu nó load lại ứng dụng thôi bạn tắt hết những úng dụng k cần thiết ko cho nó chạy ngầm nữa là ok
Vsmart đa nhiệm kém. Cho dù ram 3G. Còn trống ram 1,4G vẫn bị.
Về rom vos 1.0 android 8.1 sẽ hết bị.

PhanMemVsmart

Lớp lá
Thành viên
Nếu là ngừoi dùng thì hơi khó ! Bạn có thể mang qua trung tâm bảo hành nhờ ktv hạ vos xúng hoặc mang qua cửa hàng hoặc nếu có pc or laptop install teamview mình có thể giúp up rom online
Còn 1 cách nữa là root máy xoá app không cần thiết cũng sẽ ok

Bb8120

Lớp mầm
Thành viên
K phải tại ram ạ e cài đặt lại máy về ban đầu e cũng k cài ứng dụng gì, cũng k vào cái gì nhưng vd e đang ở FB e ấn về màn chính xong ấn vào lại FB luôn thì FB nó chạy lại như mới mở ạ, hoặc e đang dùng goolge vào diễn đàn này, e đang ghi dở câu tổ ở đây mà e ấn chèn thêm ảnh thì nó chuyển sang phần ảnh để mình chọn mà chọn xong quay lại thì trang này bị reset

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Bạn thử gỡ bản full của FB và cài bản Lite thử xem còn bị không. Bản Lite dung lượng rất nhẹ và xài thấy cũng ổn lắm. Mình xài trên Joy3 nên có cảm nhận vậy.

Còn tình huống đang ở diễn đàn này và chèn ảnh mà bị load lại trang thì mới nghe lần đầu, lạ quá.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
K phải tại ram ạ e cài đặt lại máy về ban đầu e cũng k cài ứng dụng gì, cũng k vào cái gì nhưng vd e đang ở FB e ấn về màn chính xong ấn vào lại FB luôn thì FB nó chạy lại như mới mở ạ, hoặc e đang dùng goolge vào diễn đàn này, e đang ghi dở câu tổ ở đây mà e ấn chèn thêm ảnh thì nó chuyển sang phần ảnh để mình chọn mà chọn xong quay lại thì trang này bị reset
Bạn thử vào cài đặt/ứng dụng/quyền truy cập đặt biệt/tối ưu hoá pin/chọn facebook- tối ưu hoá pin. Tắt máy mở lại còn bị không?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
vs như e đang xem videos trên FB,mà e cần sang google 1 tí, e ấn vào google xong quay lại FB thì FB nó khởi động lại từ đầu mất cái videos e đang xem dở
Nó giống biểu hiện của sự hết RAM nên load lại data,