• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Giải đáp 32 câu hỏi liên quan về VOS 4.0 trên Vsmart

angel113

Lớp mầm
Thành viên
Hy vọng các bố VSm sớm ra bản vá cho con nhờ . Cả 2 cái điện thoại VSm đều lỗi âm thanh trong app TFF và starmaker . Điên máu

cubetibe

Lớp lá
Thành viên
ArisPro 8128 % pin nên để riêng ra cạnh cục pin dễ nhìn hơn là để nằm trong pin còn lỗi nữa là có cuộc gọi đi hay đến rất hay treo máy.

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Google hôm nay ra bản cập nhật bản vá ứng dụng google... Nhưng khi cập nhật google xong thì vô ứng dụng google thì tiếp tục dừng ko biết bị gì lun nó cứ nháy nháy google tiếp tục dừng ko google bị j lun... Cài bản google go xài... Chán... Mn có bị ko

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Google hôm nay ra bản cập nhật bản vá ứng dụng google... Nhưng khi cập nhật google xong thì vô ứng dụng google thì tiếp tục dừng ko biết bị gì lun nó cứ nháy nháy google tiếp tục dừng ko google bị j lun... Cài bản google go xài... Chán... Mn có bị ko
vẫn đang dùng Google Go thay thế Google, chạy bình thường.
Thử xóa bộ nhớ của Google đi rồi cập nhật lại.

longvinh

Lớp mầm
Thành viên
tui vừa mới cập nhật lên android 11, giờ kết nối wifi toàn chập chờn mỗi khi chơi game,toàn 999+,phải ngồi sát cục wifi thì may ra ko bị, mà ko bị wifi thì bị lag,móa nó cay,biết vậy ko cập nhật rồi,tiện thể tui sài joy4,có ai bị giống như tui ko

angel113

Lớp mầm
Thành viên
tui vừa mới cập nhật lên android 11, giờ kết nối wifi toàn chập chờn mỗi khi chơi game,toàn 999+,phải ngồi sát cục wifi thì may ra ko bị, mà ko bị wifi thì bị lag,móa nó cay,biết vậy ko cập nhật rồi,tiện thể tui sài joy4,có ai bị giống như tui ko
Rồi luôn cùng cảnh ngộ , wifi đá ra đá vào phải ko bạn , ta nói nó cay cú thật sự

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Rồi luôn cùng cảnh ngộ , wifi đá ra đá vào phải ko bạn , ta nói nó cay cú thật sự
2 bạn không đọc báo nói về tình trạng 3 tuyến cáp quang đang bị trục trặc thời gian gần đây sao? Mình làm việc ở nhà mà kết nối VPN với server bên UK nó rớt liên tục đây.
Trước mắt 2 bạn nên reset lại phần kết nối mạng trên máy thử xem có khắc phục được vấn đề không đã.

ThienNguyen86

Lớp mầm
Thành viên
Máy joy4 tôi up lên vos4 xong thì trong trình nghe gọi chỉ hiện các cuộc ghi âm của hôm qua với hôm nay, không hiện những ghi âm cũ. Vào thư mục kiểm tra thì các file ghi âm cũ vẫn còn. Up xong tụt hứng vì máy chủ yếu nghe gọi.

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Máy joy4 tôi up lên vos4 xong thì trong trình nghe gọi chỉ hiện các cuộc ghi âm của hôm qua với hôm nay, không hiện những ghi âm cũ. Vào thư mục kiểm tra thì các file ghi âm cũ vẫn còn. Up xong tụt hứng vì máy chủ yếu nghe gọi.
Nó chuyển sang thư mục "Call" rồi bác.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Thắc mắc ở mục 18 : Mình lên VOS 4.0 rồi mà tìm kiểu j cũng không có scan QRcode như trên nhỉ

Đính kèm

90.5 KB · Lượt xem: 215

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Thắc mắc ở mục 18 : Mình lên VOS 4.0 rồi mà tìm kiểu j cũng không có scan QRcode như trên nhỉ
Chắc ông Vsmart lại lấy cớ máy yếu để xén đi ấy mà. Tính năng tạo ảnh động GIF cũng không có luôn. Bác dùng Google Lens là được, với lại có nhiều tính năng ok phết chứ.
Với lại bác nào dùng máy nào có tính năng này trích cho em tệp APK để em nghịch với.

Sửa lần cuối:

Yennhi

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình joy 4 lên vos 4 cư bị lỗi âm thanh thoát ra vào lại mới được có cách nào khắc phục lỗi này không vậy?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
theo mình hiểu thì tính năng quét qrcode trên vos 4.0 giống như trên iphone, chỉ cần bật camera sau lên và hướng về qrcode là nó sẽ đọc được. Thử xem và cho biết kết quả.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB