• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Điện thoại Vsmart thế hệ 3 liệu có cập nhật VOS 4.0 ?!!

trunghieunott

Lớp lá
Thành viên
Sau khi các máy Vsmart thế hệ thứ 4 cập nhật lên VOS 4.0 thì nhiều câu hỏi cũng như sự mong chờ của nhiều ae sử dụng máy thế hệ thứ 3 thì mình chú ý rằng có thể thế hệ thứ 3 điện thoại Vsmart có thể sẽ được cập nhật VOS 4.0 trong đợt sau. Trong một số câu hỏi của khách hàng về việc cập nhật VOS mới cho thế hệ trước thì Vsmart trả lời về Vsmart Live :

Và câu trả lời về thế hệ Vsmart đầu tiên :

Giữa một bên là vẫn có thể hỗ trợ cập nhật lên VOS 4.0 và một bên là không hỗ trợ cập nhật.
Theo mình thấy, Vsmart đang khá mập mờ trong việc cập nhật VOS 4.0 cho điện thoại thế hệ 3. Từ việc đăng ký tham gia beta VOS 4.0 thì Vsmart đã bắt đầu mập mờ, và hiện tại việc trả lời lại những câu hỏi của khách hàng về việc cập nhật phiên bản mới cho các máy thế hệ 3.
Có lẽ Vsmart đang phân vân cho việc cập nhật VOS 4.0 cho các máy đời trước.

Hy vọng đây chỉ là đợt đầu tiên cập nhật VOS 4.0 !

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sau khi các máy Vsmart thế hệ thứ 4 cập nhật lên VOS 4.0 thì nhiều câu hỏi cũng như sự mong chờ của nhiều ae sử dụng máy thế hệ thứ 3 thì mình chú ý rằng có thể thế hệ thứ 3 điện thoại Vsmart có thể sẽ được cập nhật VOS 4.0 trong đợt sau. Trong một số câu hỏi của khách hàng về việc cập nhật VOS mới cho thế hệ trước thì Vsmart trả lời về Vsmart Live :Xem đính kèm 3879
Và câu trả lời về thế hệ Vsmart đầu tiên :Xem đính kèm 3881
Giữa một bên là vẫn có thể hỗ trợ cập nhật lên VOS 4.0 và một bên là không hỗ trợ cập nhật.
Theo mình thấy, Vsmart đang khá mập mờ trong việc cập nhật VOS 4.0 cho điện thoại thế hệ 3. Từ việc đăng ký tham gia beta VOS 4.0 thì Vsmart đã bắt đầu mập mờ, và hiện tại việc trả lời lại những câu hỏi của khách hàng về việc cập nhật phiên bản mới cho các máy thế hệ 3.
Có lẽ Vsmart đang phân vân cho việc cập nhật VOS 4.0 cho các máy đời trước.

Hy vọng đây chỉ là đợt đầu tiên cập nhật VOS 4.0 !
Vsmart: Android 8 lên 9 là hết.
Android 9 lên 10 hết.
Những máy dòng Android 10 chắc vos 4.0 Android 11 cũng hết rồi.
Thấy từng dòng qua các đời như thế.
Còn nhân viên trả lời chắc đâu phải 1 người. Họ nói vậy như không có ròi... Họ trả lời vòng vòng thôi mà.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình nghĩ là không, y chang active 1 ko được lên vos 3.0 vậy...với giờ vsmart cũng ngưng sản xuất điện thoại nên sẽ ko dành thời gian để làm cho mấy dòng máy thế hệ 3 đâu.

icekenji89

Lớp mầm
Thành viên
Bản 4.0 vẫn có lõi thao tác cử chỉ vuốt bị đơ ko vuốt đc, chỉ có cách bấm nút nguồn mở lại thì lại đc

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bản 4.0 vẫn có lõi thao tác cử chỉ vuốt bị đơ ko vuốt đc, chỉ có cách bấm nút nguồn mở lại thì lại đc
Vậy lỗi chíp cảm ứng rồi ko còn hệ điều hành vos nữa. Cái này đáng lẻ đổi lúc mua máy. Hoặc thay màn thôi.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Không rồi con gì. Mà giờ ko làm điện thoại nữa thì cập nhật gì nữa.
hãng buộc phải hỗ trợ cập nhật vá lỗi cho người dùng cuối theo cam kết với google, không qua cầu rút ván được đâu. Vấn đề là nhanh hay chậm thôi.

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
hãng buộc phải hỗ trợ cập nhật vá lỗi cho người dùng cuối theo cam kết với google, không qua cầu rút ván được đâu. Vấn đề là nhanh hay chậm thôi.
Cái bản vá thì cũng ko nhiều hay ho gì lắm. Mà sao phải thực hiện cam kết với google nhỉ? Mình tưởng bỏ thì google làm gì được đâu. (ko làm điện thoại nữa rồi).

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Cái bản vá thì cũng ko nhiều hay ho gì lắm. Mà sao phải thực hiện cam kết với google nhỉ? Mình tưởng bỏ thì google làm gì được đâu. (ko làm điện thoại nữa rồi).
bản vá thì chỉ vá lỗi bảo mật của google thôi bạn, họa hoằng lắm mới có 1 vài tính năng mới của VOS hoặc thậm chí bị gỡ bỏ.
Các hãng sản xuất máy dùng android làm HĐH thì phải xin phép google mới được miễn phí và khi đó phải có cam kết ràng buộc hỗ trợ người dùng cuối trong khoản thời gian nhất định kể cả sau khi ngưng sản xuất. Nếu không google nó phạt cho trọc đầu. Đâu dể ăn của ngoại được!

trunghieunott

Lớp lá
Thành viên
Hãng tạm ngưng sản xuất điện thoại để tập trung xe Vinfast, tương lai có thể sẽ trở lại. Đã cam kết thì phải làm, không uy tín mất sạch, ai dám hợp tác.
Bản vá bảo mật : cũng như tên, vá lỗi
Hiện tại thì Vsmart vá bảo mật chắc 2-3 tháng 1 lần.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB