• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Đến khi nào thì vsmart joy 4 đc cập nhật Android 11 nhỉ

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ghi nhận bác
Ps chủ thớt :
Joy 4 lên sẽ sau aris . Nó mới ra chắc chắn vin phải support lên 11
Không hẳn vấn đề là sau hay trước á, có thể chíp gánh nổi Android 11 thì lên, nhưng chắc nhà vin sẽ chọn sự ổn định trên vos 3.0 hơn là phải làm sao nhồi nhét vos 4.0 lên 1 con chip ko còn quá mạnh mẽ, có thể sẽ lên được cũng ko chừng, nhưng chắc % lên sẽ ít, và sẽ chờ dài cổ

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Mod trả lời hay **. Vsmart muốn mất fan thì cứ để mấy thằng như vầy làm support
Ghi nhận bác
Ps chủ thớt :
Joy 4 lên sẽ sau aris . Nó mới ra chắc chắn vin phải support lên
Không hẳn vấn đề là sau hay trước á, có thể chíp gánh nổi Android 11 thì lên, nhưng chắc nhà vin sẽ chọn sự ổn định trên vos 3.0 hơn là phải làm sao nhồi nhét vos 4.0 lên 1 con chip ko còn quá mạnh mẽ, có thể sẽ lên được cũng ko chừng, nhưng chắc % lên sẽ ít, và sẽ chờ dài cổ
Nhìn nokia ý toàn cùi bắp vẫn lên ầm ầm
Vấn đề lên còn là
1 chiến lược kinh doanh: nếu vin ko cho lên sẽ nhận cả 1 rổ gạch đá từ người dùng.Vì máy mới mua đã bị khai tử.Vin đã rút kinh nghiệm từ đời active rồi nó ko ngu mà lặp lại đâu.Vả lại hồi đấy active 1 là do bq nắm quyền kiểm soát về phần mềm
Vin sẽ mất rất nhiều user
2 Cam kết với google , càng ngày google càng bắt buộc các nhà sản xuất phải đảm bảo cho thiết bị ít nhất nhận 1 lần update lớn . Và sau này thậm trí là tới 4 lần update lớn
3 Hệ thống joy 4 là dynamic partition Vin có thể thoải mái phân chia size của system vendor product odm. Nên đừng có nói là lag hay ko lag ở đây
4 B là mod mà sự hiểu biết còn quá kém thì đừng cmt

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thật sự mà nói, mình cũng như ai thôi, lên mod này là nhờ hỗ trợ mẹo vặt cho ae, công nghệ thì biết chút ít, còn phần mềm sâu bên trong với root máy thì ko có pc nên ko tìm hiểu, nói chung mình là người bình thường, ok . hết

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Joy 4 phải được lên rồi, còn thời gian nào thì Vsmart chưa thông báo.
Mình nghĩ:
Công nghệ điện thoại Vsmart chủ
Mạng 5G Việt Nam cũng chủ
Bây giờ, điện thoại liên kết nhà mạng bán như con bee lite nữa. Ngon nhất.
Ghi nhận bác
Ps chủ thớt :
Joy 4 lên sẽ sau aris . Nó mới ra chắc chắn vin phải support lên

Nhìn nokia ý toàn cùi bắp vẫn lên ầm ầm
Vấn đề lên còn là
1 chiến lược kinh doanh: nếu vin ko cho lên sẽ nhận cả 1 rổ gạch đá từ người dùng.Vì máy mới mua đã bị khai tử.Vin đã rút kinh nghiệm từ đời active rồi nó ko ngu mà lặp lại đâu.Vả lại hồi đấy active 1 là do bq nắm quyền kiểm soát về phần mềm
Vin sẽ mất rất nhiều user
2 Cam kết với google , càng ngày google càng bắt buộc các nhà sản xuất phải đảm bảo cho thiết bị ít nhất nhận 1 lần update lớn . Và sau này thậm trí là tới 4 lần update lớn
3 Hệ thống joy 4 là dynamic partition Vin có thể thoải mái phân chia size của system vendor product odm. Nên đừng có nói là lag hay ko lag ở đây
4 B là mod mà sự hiểu biết còn quá kém thì đừng cmt
Sao dạo này nhiều bạn thích lôi mod vô còn so sánh sự hiểu biết kém. Diễn đàn giao lưu khác diễn đàn chuyên môn công nghệ.

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Joy 4 phải được lên rồi, còn thời gian nào thì Vsmart chưa thông báo.
Mình nghĩ:
Công nghệ điện thoại Vsmart chủ
Mạng 5G Việt Nam cũng chủ
Bây giờ, điện thoại liên kết nhà mạng bán như con bee lite nữa. Ngon nhất.

Sao dạo này nhiều bạn thích lôi mod vô còn so sánh sự hiểu biết kém. Diễn đàn giao lưu khác diễn đàn chuyên môn công nghệ.
Đơn giản
Nếu bạn không có kỹ năng thì bạn nên làm user
Bạn đi làm bất kỳ đâu nếu bạn có kỹ năng tốt hơn người khác tất nhiên bạn phải làm vị trí cao hơn
1 khi bạn có kiến thức tốt hơn thì đồng nghĩa với việc những đóng góp của bạn sẽ chất hơn rất nhiều.
Chứ chỉ cmt vô bổ vô nghĩa thì nó gọi là rác là spam
Còn chỉ copy patse viết vài bài xong vỗ ngực bảo ờ tôi có đóng góp cho diễn đàn đấy thì đó gọi là 4rum lá cải
Con người hơn nhau ở đầu óc , đừng cmt để ngta bảo mình dốt
Còn theo quan điểm của bạn diễn đàn giao lưu thì mình lại nói đã là giao lưu thì tự do ngôn luận , kể cả ngta có chửi bất kỳ ai đó là quyền ngta và tất nhiên ngta bảo mod hay admin ngu cũng là quyền của ngta.
Đến tinhte duy luân và cu hiệp còn bị user chửi bục mả ra ý chứ.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Anh em cứ tinh thần giao lưu học hỏi, hỗ trợ lẫn nhau nha...tinh thần cứ vui vẽ, chém gió chia sẽ kinh nghiệm chứ cũng ko đặt nặng vấn đề gì cả.Anh em mạnh chỗ nào hỗ trợ anh em chỗ đó, ko mạnh chỗ nào thì có thể học hỏi, giao lưu với nhau...Diễn đàn cũng tự do ngôn luận thôi (trừ chính trị, gây war) nên anh em thoải mái ?
Chúc anh em ngày mới tốt lành ?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đơn giản
Bạn đi làm bất kỳ đâu nếu bạn có kỹ năng tốt hơn người khác tất nhiên bạn phải làm vị trí cao hơn
1 khi bạn có kiến thức tốt hơn thì đồng nghĩa với việc những đóng góp của bạn sẽ chất hơn rất nhiều.
Còn chỉ copy patse viết vài bài xong vỗ ngực bảo ờ tôi có đóng góp cho diễn đàn đấy thì đó gọi là 4rum lá cải
Còn theo quan điểm của bạn diễn đàn giao lưu thì mình lại nói đã là giao lưu thì tự do ngôn luận , kể cả ngta có chửi bất kỳ ai đó là quyền ngta và tất nhiên ngta bảo mod hay admin ngu cũng là quyền của ngta.
Đầu tiên, cái tui comment là mơ để lên vos 4.0, đó là lúc tui vui vẻ với tinh thần đang cao hứng nên đùa vui, ý là nói muốn lên ngay thì mơ sẽ lên ngay, câu thứ 2 là phỏng đoán về vấn đề phần cứng có đủ khả năng lên vos 4.0 ko, mình chưa nói câu nào liên quan đến việc joy 4 sẽ ko lên được, có thể bạn giỏi về vấn đề kia, nhưng cũng có khi bạn yếu về thứ gì đó, mình cũng vậy, tại sao lại làm quá lên, cứ bình tĩnh mà sống, nếu bạn thấy đủ khả năng thì cũng có thể đóng góp sức của mình và sẽ được lên làm 1 mod của diễn đàn, mình nói thật, mình chỉ mới tròn 17 tuổi thôi, và nếu mình kém cỏi thì bạn cứ chỉ bảo, mình nghe, còn bạn xúc phạm tôi, tôi sẽ không chấp nhận, ? chúc ngày tốt lành

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đơn giản
Diễn đàn mình thấy bạn khác những người khác nên bạn so sánh mình thấy lạ. Chứ cũng không có gì.
Chửi rũa thì bình thường.
Ví dụ: bạn trong hình mình đâu biết là ai

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chã riêng gì ai ?

Đính kèm

213.7 KB · Lượt xem: 156

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Nếu Vsmart tôn trọng người dùng thì ít nhất hỗ trợ được Joy 4 và Live 4 nữa... còn ko hỗ trợ chắc anh em thất vọng lắm :D

Vuhuy

Lớp mầm
Thành viên
Mong sớm có bản cập nhật để fix lỗi hay mất sóng chứ khổ lắm rồi mới mua joy 4 được vài tháng mà mỗi lần gọi là bị rớt sóng rồi sóng ảo nản **

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB