• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Có tắt được thanh bên dưới bàn phím ảo trên Vsmart không?

BeyondXeon

Lớp mầm
Thành viên
Mình muốn tắt cái thanh bên dưới của bàn phím ảo (vùng mình khoanh đỏ) mà tìm mãi không thấy. Không biết vOS có chức năng này không, chủ yếu vì muốn nó đỡ chiếm diện tích và để nhìn đỡ bị chơ ra 1 đoạn như thế. Mà mấy hôm trước có được xài qua con Galaxy A8 thì thấy của bên Samsung họ giấu đi được.

Nôm na cái thanh đó để tắt bàn phím ảo đi và để đổi loại bàn phím.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
cái này là 1 phần của Android 10 rồi bạn, mình thấy hầu hết máy chạy Android 10 đều bị như vậy. Google giải thích rằng nó sẽ giúp người dùng đỡ mỏi tay khi gõ vì độ lệch trọng tâm của máy.

Không biết bạn nói con Galaxy A8 đó có chạy bản Android 10 không?

BeyondXeon

Lớp mầm
Thành viên
cái này là 1 phần của Android 10 rồi bạn, mình thấy hầu hết máy chạy Android 10 đều bị như vậy. Google giải thích rằng nó sẽ giúp người dùng đỡ mỏi tay khi gõ vì độ lệch trọng tâm của máy.

Không biết bạn nói con Galaxy A8 đó có chạy bản Android 10 không?

Có bạn ơi. A8 được lên Android 10 rồi. Thế nên mới có cái thanh đó. Mà bên Samsung lại tắt được.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Chắc là bạn mới mua con Live 4 :ROFLMAO:

Mà sao con Joy3 của mình không hiện icon chuyển bàn phím, chỉ có mỗi cái mũi tên quay xuống mà thôi, có lẽ mình tắt Gboard nên nó không hiển thị.

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mình muốn tắt cái thanh bên dưới của bàn phím ảo (vùng mình khoanh đỏ) mà tìm mãi không thấy. Không biết vOS có chức năng này không, chủ yếu vì muốn nó đỡ chiếm diện tích và để nhìn đỡ bị chơ ra 1 đoạn như thế. Mà mấy hôm trước có được xài qua con Galaxy A8 thì thấy của bên Samsung họ giấu đi được.

Nôm na cái thanh đó để tắt bàn phím ảo đi và để đổi loại bàn phím.

Xem đính kèm 2210
Khoảng không trống đó là nó nâng bàn phím lên cho bạn dễ thao tác , nếu hạ xuống sát cạnh dưới màn hình thì bấm phím rất khó đó bạn

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Chắc là bạn mới mua con Live 4 :ROFLMAO:

Mà sao con Joy3 của mình không hiện icon chuyển bàn phím, chỉ có mỗi cái mũi tên quay xuống mà thôi, có lẽ mình tắt Gboard nên nó không hiển thị.
Vậy bạn phải ẩn toàn bộ Phím Điều Hướng đi để cảm nhận ?

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Khoảng không trống đó là nó nâng bàn phím lên cho bạn dễ thao tác , nếu hạ xuống sát cạnh dưới màn hình thì bấm phím rất khó đó bạn
Nhưng có 1 điểm khá bức bối đó là nó nâng lên khi để Dọc thì không sao, để ngang đôi lúc Bấm nhấm cái ( icon ) chuyển bàn phím khá ức chế.