• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Có ai biết cách tối ưu microphone Vsmart không ạ

Nhattruongggg

Lớp lá
Thành viên
Microphone mõi khi gọi fb nó cứ bé và âm thanh cuộc gọi người bên kia cũng nghe bé tí , qua zalo thì cực rõ và lớn , Ai biết fix hay có phần mềm gì không ạ

locthuyforever

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bạn bấm phím âm lượng, một bảng thông báo hiện ra, bấm vào "..." và kéo âm lượng cuộc gọi lên thử nhé, hoặc trong lúc thực hiện cuộc gọi bạn bấm phím tăng âm lượng xem sao

Đính kèm

40.5 KB · Lượt xem: 176

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Microphone mõi khi gọi fb nó cứ bé và âm thanh cuộc gọi người bên kia cũng nghe bé tí , qua zalo thì cực rõ và lớn , Ai biết fix hay có phần mềm gì không ạ
Chắc 1 phần do vos 1 phần do face ko tối ưu cho nhau, chịu rồi

Nhattruongggg

Lớp lá
Thành viên
Chắc 1 phần do vos 1 phần do face ko tối ưu cho nhau, chịu rồi
Buồn dạ
Lên chplay thử: Bộ khuyết đại âm thanh google LL
nó xài như nào mình thấy ko có tác dụng làm âm lượng cuộc gọi lớn hơn , nó chỉ làm cho mic đỡ ồn hơn thôi . lọc tạm âm ức cao nhất cũng không đáng kể , mình chỉ cần âm thanh người gọi bên kia lớn hơn thôi ạ , microphone của vsmart đó giờ vẫn vậy cũng không được tối ưu lắm , nhưng xài tạm thì đc... Hơi buồn nhà vinmart :(

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Buồn dạ

nó xài như nào mình thấy ko có tác dụng làm âm lượng cuộc gọi lớn hơn , nó chỉ làm cho mic đỡ ồn hơn thôi . lọc tạm âm ức cao nhất cũng không đáng kể , mình chỉ cần âm thanh người gọi bên kia lớn hơn thôi ạ , microphone của vsmart đó giờ vẫn vậy cũng không được tối ưu lắm , nhưng xài tạm thì đc... Hơi buồn nhà vinmart :(
Không chừng đầu gọi bên kia để microphone ở âm lượng thấp thì bên này bạn có làm kiểu gì cũng thua. Bác kiểm tra với phía gọi chưa?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
rồi mà cái này cơ bản nên đã hỏi họ rồi
Nếu như vậy thì có khả năng cái app fb bạn dùng tại thời điểm đó bị lỗi. Nếu được thì nên cập nhật lại app đó lên version cao hơn, có thể khắc phục được lỗi.

Riêng con Joy3 mình đang dùng thì loa ngoài đúng là nhỏ thật, ai dùng nó cũng biết vấn đề này nên mình khắc phục bằng app bên thứ 3 thôi.

PhucKa6789

Lớp mầm
Thành viên
Live 4 đang dùng ,micro rất ok, loa ngoài thì chỉ vừa nghe ,ko to ko nhỏ và loa ngoài cũng ko hay , cũng ko quan trọng toàn nghe nhạc tai nghe bluetooth true wireless giá 670k nghe rất hay ,lâu lâu thì lấy loa bluetooth sony 400w mở nghe.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB