• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cho em xin tips giảm lag ark

bachle

Lớp mầm
Thành viên
Máy em vsmart joy 3 ram 2gb/32gb
Máy em dung lượng bộ nhớ trống rất nhiều và ram em tối ưu luôn chạy chỉ 59% đến 60%
Nhưng máy em chỉ cần vô game là máy nóng và chx kịp chơi đã lag vô cùng
Em đã reset máy nhưng ko hiệu quả
Em đã kham khảo qua youtube nhưng ko đc mấy
Mong các anh chị trên vsfan
Mong các anh chị giúp em với ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy em dung lượng bộ nhớ trống rất nhiều và ram em tối ưu luôn chạy chỉ 59% đến 60%
Ram 2 hay ram 3 khi vô game là đầy ram gây lag đúng. Rất tiếc Vsmart không còn cập nhật tối ưu.

Hieutran1986

Lớp mầm
Thành viên
2 3gb khuyên em thật lòng không nên game vì máy không đủ cân game với dung lượng ram như vậy dù em có làm cách nào cũng không gánh nổi game đâu. Chỉ dùng cho mấy cái cơ bản thôi, con 3 máy anh cho ku em ram 4 mà nó chơi game còn bảo nóng giật lag đây, đang ở 2.5 luôn. Dùng cơ bản thì ổn, nếu game thì chỉ có giải pháp lên máy khác đời cao chip khỏe là cân game ok nhé em.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
tối ưu gì nữa bạn
RAM 2GB thì tầm này còn tối ưu gì nữa, các máy 2GB hãng nào thì cũng lag thôi
Ram 2 vẫn còn chơi được nhưng ở android 8 hoặc 9 (vos 2). Từ khi lên vos 2.5 lên cao hơn là đầy ram. Mình có chạy rom android 7 ram chỉ chiếm hơn 60% khi mở game vẫn còn trống để chạy. Lên android 10 chạy chiếm 75% hơn thì đơ lag liền. Ram 2 thì chịu thôi. Mình cũng đang xài joy 2+ ram 2 nè. Ram mà trống 500mb đến 600mb vẫn chơi game tạm được

TungDuong

Lớp mầm
Thành viên
Ram 2 vẫn còn chơi được nhưng ở android 8 hoặc 9 (vos 2). Từ khi lên vos 2.5 lên cao hơn là đầy ram. Mình có chạy rom android 7 ram chỉ chiếm hơn 60% khi mở game vẫn còn trống để chạy. Lên android 10 chạy chiếm 75% hơn thì đơ lag liền. Ram 2 thì chịu thôi. Mình cũng đang xài joy 2+ ram 2 nè. Ram mà trống 500mb đến 600mb vẫn chơi game tạm được
nó chỉ là tính thời điểm và cũng phụ thuộc vào game nữa bạn
Phần cứng ko đổi nhưng các ứng dụng trò chơi sẽ ngày càng yêu cầu cấu hình cao hơn để chơi tốt
Đến thời điểm nào đó thì tự nhiên nó sẽ lag và không thể tối ưu được thêm, không thể bài ca đòi tối ưu mãi được, đến giới hạn rồi thì tối ưu sao được nữa.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
nó chỉ là tính thời điểm và cũng phụ thuộc vào game nữa bạn
Phần cứng ko đổi nhưng các ứng dụng trò chơi sẽ ngày càng yêu cầu cấu hình cao hơn để chơi tốt
Đến thời điểm nào đó thì tự nhiên nó sẽ lag và không thể tối ưu được thêm, không thể bài ca đòi tối ưu mãi được, đến giới hạn rồi thì tối ưu sao được nữa.
Cũng đúng không sai.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB