• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Chia sẻ mật khẩu, kết nối Wifi trên Vsmart bằng QR Code (Android)

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Kể từ VOS 3.0 Android 10 thì các hãng điện thoại Android nói chung hay điện thoại Vsmart nói riêng sẽ bổ sinh tính năng kết nối wifi bằng mã QR Code và đây chính là tính năng giúp mọi người có thể chia sẽ wifi với nhau mà không cần nhập mật khẩu (password).Ngoài ra tính năng này còn cho phép mọi người có thể xem lại mật khẩu Wifi đã nhập thay vì trước đây chỉ điện thoại nào Root mới xem được.
Chẳng hạn khi bạn vào nhà người khác thì thay vì hỏi Wifi họ thì có thể nhờ những người đã kết nối vào Wifi này share mã QR Code của họ và bạn chỉ cần quét mã là có thể vào được Wifi và hiện nay các quán cafe, nhà hàng thay vì phải để mật khẩu Wifi thì họ để các mã QR Code, nếu mà anh em không hiểu kết nối như thế nào thì giờ biết nhé.

Lưu ý: Hiện chỉ các điện thoại Android 10 (Q) hoặc nếu là Vsmart thì từ VOS 3.0 trở lên như: Vsmart Joy 2+, Joy 3, Joy 4, Live, Live 4, Star, Star 3, Star 4, Active 3, Aris Seris...mới sử dụng được tính năng chia sẽ Wifi bằng QR Code này nhé.

1.Chia sẻ wifi​

Đầu tiên để chia sẻ password wifi thông qua QR Code thì anh em tiến hành vào Wifi chọn mạng Wifi cần chia sẻ và bấm vào đó.Tại đây anh em bấm chọn vào biểu tượng QR Code Chia sẻ thì ngay lập tức một mã QR Code sẽ hiện lên.

Ở trên là mình làm trên điện thoại Vsmart, còn anh em nào dùng Xiaomi, Samsung, Oppo...thì anh em cũng làm tương tự thôi không khác gì cả đâu nhé.

2.Kết nối, xem mật khẩu Wifi​

Sau khi đã chia sẻ mã QR Code bây giờ mọi người tiến hành lấy điện thoại của mình ra để kết nối vào mã trên.Anh em cũng vào mục Wifi sau đó bấm chọn vào biểu quét mã QR Code và đưa camera lại mã QR Code đã chia sẻ ở trên.Sau khi điện thoại quét mã thành công thì thông tin về Wifi đó sẽ hiện lên bao gồm cả mật khẩu Wifi như hình dưới đây.

Bây giờ bạn chỉ việc bấm để đồng ý kết nối vào mạng là xong, ngay lập tức bạn đã vào được Wifi mà không cần mật khẩu gì cả.Ngoài ra lúc này các bạn cũng biết được mật khẩu Wifi của mạng đó vì mật khẩu đã hiện ra.Nếu bạn dùng iPhone thì chỉ cần mở camera lên quét mã rồi đồng ý kết nối vào wifi là xong.

Vậy là xong! Từ nay đi đâu ra ngoài thấy biểu tượng kết nối Wifi bằng QR Code thì anh em cứ đưa điện thoại ra quét nhé, còn muốn xem mật khẩu wifi thì share wifi qua QR Code rồi đùng điện thoại khác quét là sẽ thấy được mật khẩu.

Chúc anh em thành công!

Sửa lần cuối:

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bổ sung thêm 1 tẹo, khi muốn xem mật khẩu đã nhập thì phải nhập mật khẩu mà bạn đã đặt để khoá máy, hoặc chạm nhẹ vào vân tay nếu có thêm, rất tiện lợi, mình hay dùng tính năng này share pass wifi cho anh em tới nhà chơi

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mn ơi cột sóng sao nó hiện R vậy!Xem đính kèm 3259
Sóng mạng di động của bạn Roaming qua mạng khác.
Như MobiFone và VinaPhone có thể roaming qua lại lẫn nhau hoặc khi bạn ra nước ngoài và có đăng ký chuyển vùng quốc tế.
VD bạn dùng MobiFone mà đến khu vực nào đó ko có sóng của MobiFone nhưng có sóng VinaPhone thì nó roaming sử dụng sóng của VinaPhone và có chữ R để nhận biết

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Sóng mạng di động của bạn Roaming qua mạng khác.
Như MobiFone và VinaPhone có thể roaming qua lại lẫn nhau hoặc khi bạn ra nước ngoài và có đăng ký chuyển vùng quốc tế.
VD bạn dùng MobiFone mà đến khu vực nào đó ko có sóng của MobiFone nhưng có sóng VinaPhone thì nó roaming sử dụng sóng của VinaPhone và có chữ R để nhận biết
Uk..... 1 lúc thì hết đúng hk.... H nó ko hiện chữ R nx

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
sao máy joy 3 của e quét mã qr wifi nó không nhận diện đc ta
Bạn có vào cái quét QR code của wifi trong cài đặt wifi không, theo mình nghĩ phải vào cái quét QR code trong cài đặt wifi mới chia sẻ mật khẩu được

Đính kèm

73.6 KB · Lượt xem: 203

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
mạng ktx 2.4Ghz luôn mà, hình như nó k nhận diện được mã qr luôn ấy chứ
Nói đại khái ra thế nào bạn, kiểu như bạn dùng máy nào phát wifi cho máy nào, rồi những chi tiết liên quan xem sao, có thể có cách giải quyết đơn giản mà chúng ta không tìm ra đấy

TiEo

Lớp 2
Thành viên
mạng ktx 2.4Ghz luôn mà, hình như nó k nhận diện được mã qr luôn ấy chứ
Bạn quét mã qr code đó bằng cách nào? Có giống như đầu bài hướng dẫn không? Nếu giống thì phải kết nối được chứ vì máy Joy3 của mình cũng đã từng kết nối wifi quán cafe theo cách như vậy. Còn nếu đã làm theo đúng như vậy mà vẫn chưa kết nối được thì lại là chuyện khác rồi. Máy bạn đã được hard reset lại chưa?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có máy bị lỗi không lấy nét được. ( Lỗi này đi bảo hành vì do máy)
Quét nó đâu nhận được rõ QR.

Bạn quét mã qr code đó bằng cách nào? Có giống như đầu bài hướng dẫn không? Nếu giống thì phải kết nối được chứ vì máy Joy3 của mình cũng đã từng kết nối wifi quán cafe theo cách như vậy. Còn nếu đã làm theo đúng như vậy mà vẫn chưa kết nối được thì lại là chuyện khác rồi. Máy bạn đã được hard reset lại chưa?

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB