• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm Chế độ chơi game cho máy không tương thích khi lên VOS 4.0

Bạn đã sửa được lỗi chưa ?

• Số thành viên bình chọn
    8
  • Poll closed .

VinhThuy

Lớp mầm
Thành viên
Ý bạn là game cờ vua không tương thích với điện thoại bạn ạ
Vâng. Mình thích chơi game này nhưng bấm nút CHƠI là nó bị out nhưng vẫn nằm ở phần các ứng dụng đang mở.

Đính kèm

639.9 KB · Lượt xem: 198
    472.5 KB · Lượt xem: 205

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Nếu lỗi ro Chế độ chơi game gây ra thì mình còn biết đôi chút , còn bạn là do trò chơi không tương thích thôi ạ
Máy em cũng Star 4 đây. Em không bật Chế độ chơi game nhưng nó vẫn dùng được bình thường mà?

Đính kèm

1,021.6 KB · Lượt xem: 194

VinhThuy

Lớp mầm
Thành viên
Vâng. Ý bạn @VinhThuy là máy bạn ý mỗi khi vào game là nó sẽ bị thoát ra ý ạ
Đúng rồi. Mà mình đang bực mình lắm luôn đây. Aris mới dùng chưa được 1 tháng mà bắt wifi kém hơn Nova 2i cũ dùng hơn 2 năm... Mở web giống y nhau thì Nova 2i chạy ào ào còn Aris thì tịt. ?
Ngoài ra, khi dùng camera của Aris không có chức năng "Luôn bật" rất hữu ích (giống như mở đèn pin ấy) như của Nova 2i. Không phải chỉ cần bật/tắt flash là đủ. Mong Vsmart cập nhật, cải tiến thêm...

Sửa lần cuối:

VinhThuy

Lớp mầm
Thành viên
Máy em cũng Star 4 đây. Em không bật Chế độ chơi game nhưng nó vẫn dùng được bình thường mà?
Chắc Star 4 thì chạy được, còn đt mình là Aris lại không được mới chán chứ... Không biết có phải do HĐH mới không nữa. Mong Vsmart sớm khắc phục.

Sửa lần cuối:

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Alo mn ơi nếu vsmart ko xản suất điện thoại nữa ,thì có bản vá cập nhật mới ko...VD: Vs Joy 3,Aris,Joy 4,Live4 , active3 và joy 2+...???

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Alo mn ơi nếu vsmart ko xản suất điện thoại nữa ,thì có bản vá cập nhật mới ko...VD: Vs Joy 3,Aris,Joy 4,Live4 , active3 và joy 2+...???
Hãng cam kết vẫn hỗ trợ cập nhật vá lỗi cho các máy. Đấy là đối với những máy đời 3, 4 chứ cũ hơn thì... Em không biết XD

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mn ơi em vào Recovery mode em thấy cái này mà ko bít cái j.... Em lên google dịch thì nó để liên kết/ hệ thống..... Ai bít thì giải thích giùm em nhá.... Ngay chỗ Mount/system...!

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Mn ơi em vào Recovery mode em thấy cái này mà ko bít cái j.... Em lên google dịch thì nó để liên kết/ hệ thống..... Ai bít thì giải thích giùm em nhá.... Ngay chỗ Mount/system...!Xem đính kèm 4359
Đây là những gì mình biết :
Mount/system.. thường không được tìm thấy trong các bản khôi phục kho, nhưng nếu bạn thấy nó trong quá trình khôi phục của mình, bạn có thể sử dụng nó để gắn kết bộ nhớ hệ thống của điện thoại và truy cập các tệp cốt lõi. Nếu bạn muốn thực hiện các thay đổi đối với hệ thống cốt lõi của thiết bị của mình, đây là tùy chọn mà bạn cần sử dụng.

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Đây là những gì mình biết :
Mount/system.. thường không được tìm thấy trong các bản khôi phục kho, nhưng nếu bạn thấy nó trong quá trình khôi phục của mình, bạn có thể sử dụng nó để gắn kết bộ nhớ hệ thống của điện thoại và truy cập các tệp cốt lõi. Nếu bạn muốn thực hiện các thay đổi đối với hệ thống cốt lõi của thiết bị của mình, đây là tùy chọn mà bạn cần sử dụng.
Mà mk bấm vào rồi mà ko thấy j cả nó cz giống wisp data với cache hà... Bật nguồn lên cz ko thấy gì bất thường..!

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Mà mk bấm vào rồi mà ko thấy j cả nó cz giống wisp data với cache hà... Bật nguồn lên cz ko thấy gì bất thường..!
Bổ sung thêm là :

Tùy chọn Mount/system trong chế độ khôi phục cho phép bạn gắn kết một phân vùng, như SYSTEMhoặcDATA,v.v ... Giống như bạn sẽ làm với ổ đĩa máy tính. Điều này cho phép bạn sửa đổi bất kỳ thứ gì trong phân vùng đó. Vì khi khởi động ở chế độ khôi phục, các phân vùng khác không được mount, bạn không thể xem dữ liệu hoặc chỉnh sửa chúng. Phương thức truy cập khác nhau giữa các thiết bị. Ví dụ: chế độ khôi phục galaxy S7, chế độ khôi phục máy tính bảng Android và chế độ khôi phục Google Nexus đều giống nhau nhưng sử dụng các bộ phím khác nhau. Nói chung, nó bao gồm việc giữ và nhấn một tổ hợp các phím. Về mặt kỹ thuật, nó hiệu quả hơn các phiên bản trước, trình bày giao diện người dùng đồ họa mới và có thêm nhiều chữ ký tệp. Disk Drill hoạt động trên Samsung Galaxy S3, S4, S5, S6 và S7, Google Nexus, máy tính bảng Android có sẵn và Đồng hồ Android Wear tiềm năng. Ultfonehoạt động trực tiếp với thiết bị của bạn từ bộ nhớ trong hoặc thẻ SD Android, như thể chúng là một đĩa cứng. Sau khi mở, ứng dụng sẽ hướng dẫn người dùng qua quy trình từng bước.
Quy trình này bao gồm ba bước đơn giản:
  1. Kết nối thiết bị Android với máy tính Mac.
  2. Root hiển thị tất cả các đĩa và phân vùng có sẵn của thiết bị Android, sau đó root. Nếu bạn không biết cách, hãy google “Android model” + root và bạn sẽ tìm thấy cách root.

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bổ sung thêm là :

Tùy chọn Mount/system trong chế độ khôi phục cho phép bạn gắn kết một phân vùng, như SYSTEMhoặcDATA,v.v ... Giống như bạn sẽ làm với ổ đĩa máy tính. Điều này cho phép bạn sửa đổi bất kỳ thứ gì trong phân vùng đó. Vì khi khởi động ở chế độ khôi phục, các phân vùng khác không được mount, bạn không thể xem dữ liệu hoặc chỉnh sửa chúng. Phương thức truy cập khác nhau giữa các thiết bị. Ví dụ: chế độ khôi phục galaxy S7, chế độ khôi phục máy tính bảng Android và chế độ khôi phục Google Nexus đều giống nhau nhưng sử dụng các bộ phím khác nhau. Nói chung, nó bao gồm việc giữ và nhấn một tổ hợp các phím. Về mặt kỹ thuật, nó hiệu quả hơn các phiên bản trước, trình bày giao diện người dùng đồ họa mới và có thêm nhiều chữ ký tệp. Disk Drill hoạt động trên Samsung Galaxy S3, S4, S5, S6 và S7, Google Nexus, máy tính bảng Android có sẵn và Đồng hồ Android Wear tiềm năng. Ultfonehoạt động trực tiếp với thiết bị của bạn từ bộ nhớ trong hoặc thẻ SD Android, như thể chúng là một đĩa cứng. Sau khi mở, ứng dụng sẽ hướng dẫn người dùng qua quy trình từng bước.
Quy trình này bao gồm ba bước đơn giản:
  1. Kết nối thiết bị Android với máy tính Mac.
  2. Root hiển thị tất cả các đĩa và phân vùng có sẵn của thiết bị Android, sau đó root. Nếu bạn không biết cách, hãy google “Android model” + root và bạn sẽ tìm thấy cách root.
Ò... Cảm ơn Trang..!

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mn ơi em thắc mắc là em sạc cục sạc 5w của oppo a3s 5v 1a mà sạc đt Joy 3 3 tiếng đầy mà sao thegioididong sạc 5 6 tiếng đầy v cho hỏi ai đúng ai sai đt đã SD 1 năm...!

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB