• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật Vos4.0 cho vsmart Joy4 và Star4

Hôm nay ngày 2/4 Vsmart đã tiếp tục cho 2 dòng sản phẩm của mình là Vsmart Joy4 và Star4 được cập nhật lên Vos 4.0 beta

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có đâu bác. Chỉ có Bee thôi.
Uh. Biết vậy. Ý mình, Bee và star hay dòng khác. Những máy dưới 3G ram nên xài ứng dụng go, lite cho lành. Trình duyệt thì kiếm bản nhẹ mà cài. Vsmart tối ưu chưa tốt lag, mà xài toàn đòi phiên bản cao thì chịu lag (phải biết sống chung lag). Mình root joy 1+ bản 2G/16 xài android 11 gsi. Chỉ còn 500Mb ram để chạy tác vụ cơ bản. Lên cho biết android 11 với các dòng kia. Lên android 12 thì báo không đủ dung lượng.

CongUoc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Theo mình biết, các dòng Star từ 1-4 không dòng nào chạy phiên bản android go cả, nếu Star 4 lên VOS 4.0 mà chạy được android go 11 thì may ra cải thiện được hiệu năng phần nào. Nhưng có lẽ không phải vậy, chạy android 11 thông thường. Mà như vậy thì lag lòi phèo luôn.
mình nghĩ là nếu tối ưu tốt thì con p35 vẫn gánh được, nếu star 4 mà chạy android thuần thì mình nghĩ là mượt phết đấy

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Uh. Biết vậy. Ý mình, Bee và star hay dòng khác. Những máy dưới 3G ram nên xài ứng dụng go, lite cho lành. Trình duyệt thì kiếm bản nhẹ mà cài. Vsmart tối ưu chưa tốt lag, mà xài toàn đòi phiên bản cao thì chịu lag (phải biết sống chung lag). Mình root joy 1+ bản 2G/16 xài android 11 gsi. Chỉ còn 500Mb ram để chạy tác vụ cơ bản. Lên cho biết android 11 với các dòng kia. Lên android 12 thì báo không đủ dung lượng.
Ủa joy1+ bản 2GB ram ở đâu thế, còn không?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
mình nghĩ là nếu tối ưu tốt thì con p35 vẫn gánh được, nếu star 4 mà chạy android thuần thì mình nghĩ là mượt phết đấy
Mình nghĩ Star 4 nếu ram 3gb sẽ vẫn chạy được android 11 nhưng chỉ là tác vụ cơ bản chứ không dành cho các bạn thích chơi game. Mình mạnh dạn đoán là sau khi lên android 11 xong, sẽ có rất nhiều máy Star 4 được rao bán, nhất là con 2gb ram.

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mình nghĩ Star 4 nếu ram 3gb sẽ vẫn chạy được android 11 nhưng chỉ là tác vụ cơ bản chứ không dành cho các bạn thích chơi game. Mình mạnh dạn đoán là sau khi lên android 11 xong, sẽ có rất nhiều máy Star 4 được rao bán, nhất là con 2gb ram.
Máy em star 4 có 3 gb ram, đang dùng vos 4.0 beta nhưng có vẻ vẫn ổn, không lag hơn bản trước. Với lại hãng làm bản Android cho Star 4 nhẹ hơn những máy trước chắc là để tương xứng chứ, cũng giống như máy Joy 4 hay Live 4 khoẻ hơn thì dùng bản nặng hơn thôi.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Máy em star 4 có 3 gb ram, đang dùng vos 4.0 beta nhưng có vẻ vẫn ổn, không lag hơn bản trước. Với lại hãng làm bản Android cho Star 4 nhẹ hơn những máy trước chắc là để tương xứng chứ, cũng giống như máy Joy 4 hay Live 4 khoẻ hơn thì dùng bản nặng hơn thôi.
Bạn đang ở trạng thái giống mình gần 1 năm trước. Mình Joy3 3gb ram lên android 10 vos 3 từ bản android 9 vos 2.5 thì vẫn thấy máy chạy mượt mà, nhất là các cử chỉ vuốt. Thế nhưng mấy bạn Joy3 2gb ram thì than trời do lag. Vì mình không có bản 2gb ram này nên không thể so sánh được.

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
3gb là tối thiểu để chạy android. Còn 2GB lag thôi rồi lượm, chưa kể một số máy kernel khoá swap, swap vào cũng chỉ cải thiện được tí.

nhaque

Lớp mầm
Thành viên
Dạ, xin cho hỏi:
- Mình đang sài Vsmart Joy 4 (VOS v3.0). Nếu nâng lên v4.0 thì những setting và dữ liệu trên đt có bị mất (hoặc thay đổi) không ạ?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Dạ, xin cho hỏi:
- Mình đang sài Vsmart Joy 4 (VOS v3.0). Nếu nâng lên v4.0 thì những setting và dữ liệu trên đt có bị mất (hoặc thay đổi) không ạ?
Trước đây con Joy 3 của mình nâng lên VOS 3 từ VOS 2.5 vẫn không bị gì hết nha. Tuy nhiên, cẩn thận không bao giờ thừa, nên sao lưu toàn bộ dữ liệu trên máy trước khi nâng cấp.

nhaque

Lớp mầm
Thành viên
Trước đây con Joy 3 của mình nâng lên VOS 3 từ VOS 2.5 vẫn không bị gì hết nha. Tuy nhiên, cẩn thận không bao giờ thừa, nên sao lưu toàn bộ dữ liệu trên máy trước khi nâng cấp.
Cảm ơn nhắc nhở của bạn! (y)

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB