• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

ROM Cần rom unbrick Vsmart live.

Davippq

Lớp mầm
Thành viên
Tình hình là mình vọc vạch mở khóa bootloader thành công và cài thử rom lineageos thì bị treo bootloader. Sau khi mò mẫn cả ngày cài được twrp và wipe tùm lum thì giờ không có rom để cài lại. Anh em nào có rom thì chia sẻ hay bán cho mình.

trinhloi

Lớp lá
Thành viên

TEped

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng dùng Live 1 và muốn quay về OTA này
Mình đã cài twrp và đang dùng rom phhusson android 11 và chưa root
Bây giờ mình phải làm gì tiếp ạ. Hướng dẫn chi tiết mình với. Có cần cài recovery gốc không ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chỉ cài lại rom stock rồi mới up rom ota nhé.
Còn như bạn thì cứ download rom zip về flash trong twrp như bình thường.

TEped

Lớp mầm
Thành viên
Chỉ cài lại rom stock rồi mới up rom ota nhé.
Còn như bạn thì cứ download rom zip về flash trong twrp như bình thường.
Mình không có rom gốc của Live 1
Có phải thế này ko. Như mình nhé
B1: coppy rom gốc vào điện thoại
Vào twrp recovery -> wipe -> advanced: divik, system, date, caches
Install -> chuyển sang install zip -> flash file zip rom gốc
Reboot system
Vậy là xong ah. tại mình tự vọc thấy trên mạng bảo phải về recovery gốc trước và về recovery gốc thì lại ko biết dùng. Nếu ko về recovery gốc hay bị hardbrick
Bạn có rom gốc cho live ko cho mình xin link với. Mình lướt chỉ tìm được cái file OTA này của bạn trong toppic này thôi
Tại dùng GSI a11 mà ko có vân ức chế quá, mở điện thoại phải vuốt, nhập mã vs ko có Volte nữa

trinhloi

Lớp lá
Thành viên
Mình không có rom gốc của Live 1
Có phải thế này ko. Như mình nhé
B1: coppy rom gốc vào điện thoại
Vào twrp recovery -> wipe -> advanced: divik, system, date, caches
Install -> chuyển sang install zip -> flash file zip rom gốc
Reboot system
Vậy là xong ah. tại mình tự vọc thấy trên mạng bảo phải về recovery gốc trước và về recovery gốc thì lại ko biết dùng. Nếu ko về recovery gốc hay bị hardbrick
Bạn có rom gốc cho live ko cho mình xin link với. Mình lướt chỉ tìm được cái file OTA này của bạn trong toppic này thôi
Tại dùng GSI a11 mà ko có vân ức chế quá, mở điện thoại phải vuốt, nhập mã vs ko có Volte nữa
máy b đã unlock thì chỉ cần dùg file trên là đc rồi,k cần phải về rom nào để lên cả

newbie001

Lớp mầm
Thành viên
Đã unbrick thành công, bị lỗi file compability.zip phải xóa mới cài được. Lần nữa cảm ơn bạn.
Cũng cảm ơn bạn vì nhờ có bạn mình mới biết file đó bị lỗi . Xem lại mới thấy lúc cài nó cũng báo lỗi ! Xoá file bằng rar là flash được