• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Camera Vsmart active 3 có vấn đề với việc tự động lấy nét

rock871994

Lớp mầm
Thành viên
Không biết máy mình lỗi phần cứng hay phần mềm mà camera lấy nét tự động với chủ thể ở tầm vừa vừa (chưa nói đến chủ thể gần) không được, phải chỉnh tay. Mình đang ko rõ do máy mình lỗi hay do phần mềm camera chưa tốt, vì con vsmart live hoặc con redmi note 8 chụp những tấm ảnh tương tự đều rất ngon, việc lấy nét tự động đều dễ dàng, chi tiết tốt.
Máy anh em có bị không ?
- Ảnh chụp tự động out nét
received_817067032152437.jpegFB_IMG_1586766843506.jpgFB_IMG_1586766839814.jpgFB_IMG_1586766834228.jpg
- Ps: Anh em cho hỏi ở Sài Gòn có chỗ nào dán lưng con Active 3 không ?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình xác thực mình cũng bị nha ngoài ra còn quay video out nét rất nhiều lần, nó lất nét đi đâu đâu không ngay phút 2:30 sẽ thấy, để phản hồi cho vsmart họ cập nhật lại.

rock871994

Lớp mầm
Thành viên
Mình xác thực mình cũng bị nha ngoài ra còn quay video out nét rất nhiều lần, nó lất nét đi đâu đâu không ngay phút 2:30 sẽ thấy, để phản hồi cho vsmart họ cập nhật lại.

Đúng r, mình quên nói, quay video cực cực tệ, bị out nét liên tục, mặc dù quay đủ sáng

pabdigital

Lớp mầm
Thành viên
Công nhận khả năng tự động lấy nét của Vsmart không ổn lắm phải bấm mmấy lần mới ổn@@ còn quay clip thì tự động lấy nét liên tục làm out nét vài lần trong 1 clip@@

chuabietcntt

Lớp lá
Thành viên
Xin hỏi anh em xài Active 3 có bị lỗi không tắt được "vị trí" hay không? Khi tắt " vị trí" trên thanh công cụ thì 30->1phút sau tự động bật lại nếu có wifi hoặc 4g. Do máy mình hay do VOS không biết

hoangnam

Moderator
Thành viên
Xin hỏi anh em xài Active 3 có bị lỗi không tắt được "vị trí" hay không? Khi tắt " vị trí" trên thanh công cụ thì 30->1phút sau tự động bật lại nếu có wifi hoặc 4g. Do máy mình hay do VOS không biết
Có khi nào bác dùng cách ứng dụng khác nó yêu cầu vị trí bác đồng ý nên nó bật lên không nhỉ?

chuabietcntt

Lớp lá
Thành viên
Vô cài đặt/ ứng dụng/ chọn những ứng dụng tắt quyền vị trí đi. Những ứng dụng cần quyền bật vị trí để lại. Test từ từ.
Cảm ơn bạn. Mình làm tất cả rồi. Tắt lịch sử vị trí của google, tắt độ chính xác vị trí, tắt tất cả quyền của ứng dụng (chỉ quyền của chip Mediatek là không tắt được) nhưng tắt vị trí thì 30s sau tự bật lại. Bó tay thật

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cảm ơn bạn. Mình làm tất cả rồi. Tắt lịch sử vị trí của google, tắt độ chính xác vị trí, tắt tất cả quyền của ứng dụng (chỉ quyền của chip Mediatek là không tắt được) nhưng tắt vị trí thì 30s sau tự bật lại. Bó tay thật
Vậy tắt tự động truy cập wifi và tự động truy cập bluetooth thử nhé. Có thể nó có liên quan.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn vào cài đặt > ứng dụng và thông báo > quyền truy cập đặc biệt > sửa đổi cài đặt hệ thống xem có ứng dụng nào bạn cài thêm mà được cấp quyền này ko

chuabietcntt

Lớp lá
Thành viên
Khôi phục cài đặt gốc vẫn bị ah bạn ? Vậy lỗi đến từ hệ thống rồi
Khôi phục cài đặt gốc vẫn bị. Nhưng sau khoảng 1phut thì nó mới tự bật "Sử dụng vị trí" lên, Bạn có bị như mình không?

Sửa lần cuối:

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB