• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Camera joy 4

bao1235689pp

Lớp mầm
Thành viên
Em mới mua joy 4 được 1 tuần , hôm nọ mượn được con live 4 và active 3 của bạn thì thấy joy 4 chụp ảnh tối hơn 2 máy kia rất nhiều
Lúc nào camera cũng hiện ánh sáng yếu cho dù đã bật rất nhiều đèn ,trừ khi hướng cam vào bóng đèn thì mới hết. Liệu đây là lỗi hay là tình trạng chung của các máy joy 4 ạ?
em đã test thêm joy 1 + thì joy1 + ảnh sáng gấp 2 lần joy 4 ???
(active 3)
( joy 4)

Sửa lần cuối:

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Joy 4 camera thấp hơn rất nhiều so với live và active 3 rất nhiều nên ko so sánh đc bác ơi.1 cái có 16PX với 1 cái 48px nên chất lượng khác nhau.
Với lại vsmart chụp đêm xấu vì ứng dụng chụp ảnh còn chưa tốt trừ khi bạn dùng Google camera thì sẽ thấy chất lượng khác hẳn.

Lequocanh

Lớp mầm
Thành viên
Sếp biết gcam nào sài ổn k ? Tui đang sài 7.2 từ khi lên androi 11 thì hỏng luôn gcam - mặc dù đã thử nhiều phiên bản muốn cháy máy luôn mà cũng ko dc cái nào .- toàn bị sọc màu hồng - hoặc đơ luôn...A biết phiên bản nào chạy được nói tui với .
Tui có thử Gcam GO- loại này thì chụp dc nhưng chán lắm bị vỡ .

Lequocanh

Lớp mầm
Thành viên
Joy 4 camera thấp hơn rất nhiều so với live và active 3 rất nhiều nên ko so sánh đc bác ơi.1 cái có 16PX với 1 cái 48px nên chất lượng khác nhau.
Với lại vsmart chụp đêm xấu vì ứng dụng chụp ảnh còn chưa tốt trừ khi bạn dùng Google camera thì sẽ thấy chất lượng khác hẳn.
Sếp giúp tui với

bao1235689pp

Lớp mầm
Thành viên
Em đã thử test trên joy 1+ thì ảnh cho ra trong điều kiện ánh sáng yếu , 2 máy khác nhau rõ rệt , joy 4 tối thui , joy1 + thì sáng ngang live 4

Zenoz

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Sếp biết gcam nào sài ổn k ? Tui đang sài 7.2 từ khi lên androi 11 thì hỏng luôn gcam - mặc dù đã thử nhiều phiên bản muốn cháy máy luôn mà cũng ko dc cái nào .- toàn bị sọc màu hồng - hoặc đơ luôn...A biết phiên bản nào chạy được nói tui với .
Tui có thử Gcam GO- loại này thì chụp dc nhưng chán lắm bị vỡ .
Tắt HDR đi