• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cảm ứng active 3 bị loạn cảm ứng

TranHieu

Lớp mầm
Thành viên
Mình dùng máy ngoài trời nhiều nên để chế độ sáng max , khi dùng được tầm 8 - 15p xuất hiện tình trạng loạn cảm ứng . Khi mình khóa màn hình và mở lại thì lại bình thường . Có bạn nào bị như mình không

Ninhnv

Lớp mầm
Thành viên
Mình cungz hay bị vậy, chưa tìm đc cách khắc phục bác àh
E còn bị để trong túi quần nó loạn cảm ứng ý

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Công ty cổ phần nghiên cứu và sản xuất Vinsmart chắc phải nghiên cứu và sản xuất thêm thiết bị diệt khuẩn cho điện thoại. Vi khuẩn làm loạn cảm ứng.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy mình để túi quần thường xuyên bị vào chế độ gọi khẩn cấp
Thì bác tắt chế độ 2 chạm đi
Trong cài đăt/ màn hình...

Đính kèm

93.3 KB · Lượt xem: 789

Quy1234

Lớp mầm
Thành viên
Có bác. Vì đang cài màn hình tắt sau 15s. Muốn ko tắt thì bỏ tắt màn hình. Chỉ có xem video ko tắt thôi.
Ý mình là cái cảm biến tiệm cận đó bác , như điện thoại khác nghe đt đưa lên tai là tối màn hình và bỏ ra cái nó sáng lại luôn mà.
Còn active 3 của e nó k nv

Nxuanhuu

Lớp lá
Thành viên
Tôi bị loạn kiểu như các bạn và còn bị lỗi khi nghe gọi không biết tại sao đầu kia không nghe được phải tắt đi gọi lại.nhiều lúc để ý có lúc bị loạn tắt mic(không nhấn vào chỗ ngắt mic) có lúc không tắt mic vẫn bị.
Mong là ADD hay ban quản trị(BQT) sớm khắc phục cùng với thông tin về bản OTA mới.
Hay đây là dòng chip Mediatek mà không phải snapdagon nên không update fix nhỉ....v.v.v..
Mong thông tin cùng lời trích dẫn từ BQT Diễn đàn.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tôi bị loạn kiểu như các bạn và còn bị lỗi khi nghe gọi không biết tại sao đầu kia không nghe được phải tắt đi gọi lại.nhiều lúc để ý có lúc bị loạn tắt mic(không nhấn vào chỗ ngắt mic) có lúc không tắt mic vẫn bị.
Mong là ADD hay ban quản trị(BQT) sớm khắc phục cùng với thông tin về bản OTA mới.
Hay đây là dòng chip Mediatek mà không phải snapdagon nên không update fix nhỉ....v.v.v..
Mong thông tin cùng lời trích dẫn từ BQT Diễn đàn.
Trang này tạo ra để giao lưu chia sẻ bác.
Lỗi thì chia sẻ nhau để sửa.
Fix lỗi thì gửi mail: vsmartfansclub@gmail.com
Mấy bác ấy sẽ góp ý lên bên vsmart mau hơn.

Nxuanhuu

Lớp lá
Thành viên
Trước tiên bạn đừng hiểu nhầm ý của mình và Cảm Ơn Bạn đã góp ý.
Nhưng Lỗi đâu của riêng mình mà gửi qua email. Còn đây là sự cảm nhận của người dùng bởi lẽ cùng là thời điểm bán ra không nói là bán ra sau dòng
_Live_
mà sao với dòng
_Active 3_
gần như không được update bản vá lỗi như dòng live hay joy... Mặc dù người dùng (cộng đồng máy Active 3)đã có những chia sẻ và thảo luận những lỗi đã có.v.v..
Đó là quan điểm của tôi một người yêu và dùng Điện Thoại VSMART Active 3.

Sửa lần cuối:

chuabietcntt

Lớp lá
Thành viên
Chính xác là active 3 phải bỏ chức năng 2 chạm mở màn hình, vì mở chức năng này lên khi bỏ túi là gọi khẩn cấp. Mình còn bị thêm lỗi là không tắt vị trí được, tắt là nó tự động mở lên

chuabietcntt

Lớp lá
Thành viên
Ý mình là cái cảm biến tiệm cận đó bác , như điện thoại khác nghe đt đưa lên tai là tối màn hình và bỏ ra cái nó sáng lại luôn mà.
Còn active 3 của e nó k nv
Của mình thì đưa vào tai để nghe đt thì màn hình tắt, đưa ra thì sáng bình thuờng

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Trước tiên bạn đừng hiểu nhầm ý của mình và Cảm Ơn Bạn đã góp ý.
Nhưng Lỗi đâu của riêng mình mà gửi qua email. Còn đây là sự cảm nhận của người dùng bởi lẽ cùng là thời điểm bán ra không nói là bán ra sau dòng
_Live_
mà sao với dòng
_Active 3_
gần như không được update bản vá lỗi như dòng live hay joy... Mặc dù người dùng (cộng đồng máy Active 3)đã có những chia sẻ và thảo luận những lỗi đã có.v.v..
Đó là quan điểm của tôi một người yêu và dùng Điện Thoại VSMART Active 3.
Mình hiểu những lỗi của bạn. Nhưng đây như MOD @SonLe đã nói : là nơi giao lưu, trò chuyện
Forum này không thuộc sở hữu bởi Vsmart cũng như không có liên quan gì dến đội Phát triển sản phẩm của Vsmart nên tụi mình không thể fix lỗi ở trên VOS được.
Mong bạn thông cảm

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB