• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cảm nhận CSKH Vsmart

angel113

Lớp mầm
Thành viên
Chào mọi người .
Đầu tiên mình xin phép giới thiệu bản thân là người trung thành với dòng Joy của vsmart , ngoài ra không có yêu tố kỹ thuật công nghệ trong bài này .
Dùng Vsmart Joy 2 năm từ joy 1 đến 4 hầu như mình đều dùng , ngày 13/3 vừa qua mình tậu một em Joy4 3/64 để thay cho em Joy3 đã cũ của mình, mọi thứ đều ok cho đến ngày 3/4 vừa qua , máy của mình báo lỗi CHplay tạm dừng và tắt nguồn không thể rs lại được , dòng lỗi can't not load androi . . .
Hơi hoảng , và mình gọi điện đên cskh vsmart , phải nói nhân viên tổng đài rất chuyên nghiệp ,nói chuyện nhẹ nhàng hết ý. Sau đó mình có xuống 74 cmt8 quận 3 để bảo hành .
Trung tâm bảo hành rất ok và thoáng mát , anh kỹ thuật thân thiện và hỗ trợ hết mình ( lần đầu tiên đến ttbh vsmart ) mình cảm thấy vsmart rất kỷ luật và tôn trọng khách hàng , điều này cho thấy việc mình chọn vsmart 2 năm qua là đúng, người việt dùng hàng việt , sau đó mình được đổi máy mới .
Ngay khi mình đang viết bài này thì em joy 4 lại có lỗi camera ( 1 trong số camera ko hoạt động hw0002) . Chắc chắn là ngày mai mình sẽ lại đến 74 cmt8 để bảo hành .điều mình không an tâm là tại sao 1 em điện thoại phổ thông chất thế này mà xảy ra quá nhiều vấn đề từ nhà sản xuất .
Một lần nữa chúc Vsmart ngày càng phát triển ,ra nhiều sản phẩm tốt hơn , chúc các anh chị tại trung tâm bảo hành vs 74 CMT8 quận 3 tp HCM sức khoẻ .
-- đây chỉ là một bài viết cảm nhận về cskh vsmart ,không có yếu tố kỹ thuật và phân tích đúng sai . Xin cảm ơn

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Người thân đưa mình con Joy 1 Plus bản 2GB ram (con này hiếm bt toàn 3gb ram), xong lúc mình hạ cấp QFIL trong lúc bootloader lock thì bị hardbrick bằng rom read dump, rom này hình như chỉ dùng được cho bản 3gb ram. Lúc đó máy còn 1 tháng là hết bảo hành. Đem ra Yên Lãng - HN bảo chạy lại rom gốc thì mấy bạn nhân viên phán toẹt là hỏng main xong offer thay 1 triệu 2. Mình bảo thôi mang về xong flash firmware của điện thoại Infinix X622, hình như vsmart nhái, thì lên bình thường. :D

angel113

Lớp mầm
Thành viên
Người thân đưa mình con Joy 1 Plus bản 2GB ram (con này hiếm bt toàn 3gb ram), xong lúc mình hạ cấp QFIL trong lúc bootloader lock thì bị hardbrick bằng rom read dump, rom này hình như chỉ dùng được cho bản 3gb ram. Lúc đó máy còn 1 tháng là hết bảo hành. Đem ra Yên Lãng - HN bảo chạy lại rom gốc thì mấy bạn nhân viên phán toẹt là hỏng main xong offer thay 1 triệu 2. Mình bảo thôi mang về xong flash firmware của điện thoại Infinix X622, hình như vsmart nhái, thì lên bình thường. :D
Bạn thông cảm . Mình ko hiểu các thuật ngữ tiếng anh về điện thoại thông minh cho lắm cám ơn bạn

Accelerator

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Nôm na là máy cùi, họ không muốn cài lại hệ điều hành gốc nên họ bảo hỏng, thay main. Mang về tự làm vẫn lên nhưng không còn VOS nữa.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Nhân viên có tâm thì chắc sẽ tư vấn tốt cho khách, còn gặp mấy thầy phán thì khách hàng chỉ có chạy thôi.

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Nhân viên có tâm thì chắc sẽ tư vấn tốt cho khách, còn gặp mấy thầy phán thì khách hàng chỉ có chạy thôi.
Vấn đề là sau khi đổi bảo hành cho cái khác thì phát sinh lỗi mới (camera), giờ giả sử nếu được đổi máy khác nữa mà bị lỗi nữa thì thế nào nữa á, đổi ái ngại luôn á...

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Vấn đề là sau khi đổi bảo hành cho cái khác thì phát sinh lỗi mới (camera), giờ giả sử nếu được đổi máy khác nữa mà bị lỗi nữa thì thế nào nữa á, đổi ái ngại luôn á...
Ngại gì trời, mình bỏ tiền ra mua sản phẩm đâu ai muốn nhận hàng bị lỗi, nếu còn trong hạn đổi trả 101 ngày thì cứ thế mà đổi thôi, lỗi đâu phải do mình, chỉ sợ mất thời gian đi tới đi lui, ai ở trung tâm thì còn đỡ, mấy bạn ở vùng quê xa xôi thì vất vả rồi.

angel113

Lớp mầm
Thành viên
Vấn đề là sau khi đổi bảo hành cho cái khác thì phát sinh lỗi mới (camera), giờ giả sử nếu được đổi máy khác nữa mà bị lỗi nữa thì thế nào nữa á, đổi ái ngại luôn
Giờ ok rồi . Đổi 3 cái . Mình dùng 1 tháng đổi 3 lần. Mà hình như đổi trong 18th thì phải . Quá ok luôn ? xài máy mới miết cũng vui . Vì máy phụ nên cũng an tâm

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Giờ ok rồi . Đổi 3 cái . Mình dùng 1 tháng đổi 3 lần. Mà hình như đổi trong 18th thì phải . Quá ok luôn ? xài máy mới miết cũng vui . Vì máy phụ nên cũng an tâm
Đổi 101 ngày thôi. 18 tháng là thời gian bảo hành.

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Được đổi máy mới nguyên seal luôn hả, vậy là được xài máy mới miết sướng ha ?

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB