• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Cảm biến tiệm cận active 3

Quocthang601

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người cho e hỏi là vsmart active 3 có cảm biến tiệm cận ko ạ
Tại lúc e nghe điện thoại thì nó không tự tắt màn hình được , e có tham khảo một số bạn trên Facebook thì họ nói là có cảm biến , e lên gg seach thì cũng thấy thông tin có cảm biến nhưng khi e điện đến tt bảo hành vsmart thì họ lại khẳng định là không có cảm biến

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình cũng chẳng rõ có hay không nhưng thực hiện cuộc gọi áp sát vào mặt hay dùng tay che ở phần đầu thì màn hình vẫn tắt mà.
Còn nếu bác đang gọi điện mà áp sát mặt vào không tắt màn hình là có vấn đề rồi, không biết bác đang bị vậy hả?

Quocthang601

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng chẳng rõ có hay không nhưng thực hiện cuộc gọi áp sát vào mặt hay dùng tay che ở phần đầu thì màn hình vẫn tắt mà.
Còn nếu bác đang gọi điện mà áp sát mặt vào không tắt màn hình là có vấn đề rồi, không biết bác đang bị vậy hả?
Dạ vâng , có cuộc gọi áp sát vào nó ko tắt

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Dạ vâng , có cuộc gọi áp sát vào nó ko tắt
Thế mà nhân viên họ không kiểm tra cho bác hả, mình đùng dùng active 3 đây áp cách mặt 1cm là tắt tối thui rồi, ra kiểm tra lại đi bác bị lỗi thì đổi mới.

Quocthang601

Lớp mầm
Thành viên
Thế mà nhân viên họ không kiểm tra cho bác hả, mình đùng dùng active 3 đây áp cách mặt 1cm là tắt tối thui rồi, ra kiểm tra lại đi bác bị lỗi thì đổi mới.
Dạ , tại này e mua ở cửa hàng 24hstore ở sg ak , mà h e đang ở Cam Ranh nên ko bik đổi chỗ nào lun , vs nãy điện hỏi trung tâm bảo hành nó lại khẳng định chắc chắn là ko có cảm biến

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Dạ , tại này e mua ở cửa hàng 24hstore ở sg ak , mà h e đang ở Cam Ranh nên ko bik đổi chỗ nào lun , vs nãy điện hỏi trung tâm bảo hành nó lại khẳng định chắc chắn là ko có cảm biến
Xem địa chỉ trung tâm bảo hành tại nha trang ở đây nè bác: https://www.google.com/maps/d/u/1/v...4iHfNNs&mid=1V04jZHwpZ4993LYSUDw0rpJbgBIa-s_v

Mình ko rõ có cảm biến không nữa nhưng gọi điện áp sát vào mặt là phải tắt màn hình, dòng điện thoại rẽ tiền nhất cũng phải có tính năng này.
Mình cũng ko thấy thiết lập tính năng này trên điện thoại, bạn gọi lên tổng đài hỏi lại lần nữa về lỗi này rồi đem đi bảo hành thử.

Quocthang601

Lớp mầm
Thành viên
Vinsmart Live có cảm biến tiệm cận nhé ( nằm ở góc trên bên trái)
Xem đính kèm 644

Bạn có thể check lại cảm biến tiệm cận trên máy xem có còn hoạt động không bằng 1 số app trên Google Play. Ở đây mình dùng thử: Sensors Toolbox (https://play.google.com/store/apps/details?id=com.exatools.sensors&hl=en_US)

Bạn đưa thử ngón tay xa gần (tầm vài cm) trước cảm biến xem máy còn check đc khoảng cách hay không.

Xem đính kèm 643
Dạ e đang hỏi active 3 ??

Quocthang601

Lớp mầm
Thành viên
Xem địa chỉ trung tâm bảo hành tại nha trang ở đây nè bác: https://www.google.com/maps/d/u/1/viewer?ll=12.23025854161908,109.18314246074237&z=13&fbclid=IwAR0uOM_QHNcBW4GOaUMcK7eHmrCZ8Q5HG9ohxdrOTc2u13JwHcPX4iHfNNs&mid=1V04jZHwpZ4993LYSUDw0rpJbgBIa-s_v

Mình ko rõ có cảm biến không nữa nhưng gọi điện áp sát vào mặt là phải tắt màn hình, dòng điện thoại rẽ tiền nhất cũng phải có tính năng này.
Mình cũng ko thấy thiết lập tính năng này trên điện thoại, bạn gọi lên tổng đài hỏi lại lần nữa về lỗi này rồi đem đi bảo hành thử.
Dạ cảm ơn nhìu ạ

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Điện thoại cảm ứng nào chẳng có cảm biến tiệm cận, tối thiểu để dùng cho tắt màn hình khi gọi điện

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
À , bác có dán cường lực có viền không, hiện tại một số anh em dán cường lực viền đen bị che mất cảm biến tiệm cận tháo ra sẽ có đó bác @Quocthang601

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB