• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cách xem điểm Antutu Benchmark trên điện thoại Vsmart

ngochang

Moderator
Thành viên
Nếu bạn đang sử dụng điện thoại Vsmart của Vingroup muốn kiểm tra xem điểm AnTuTu Benchmark của máy mình là bao nhiêu để so sánh cấu hình với các dòng máy khác thì làm như thế nào?
Ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn mọi người các tải Antutu và check xem điểm số điện thoại của bạn là bao nhiêu nhé cùng làm theo hướng dẫn bên dưới nào.

• Bước 1: Đầu tiên bạn tiến hành tải ứng dụng AnTuTu Benchmark trên kho ứng dụng về điện thoại của bạn theo đường link sau đây nhé: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.antutu.ABenchMark hoặc có thể lên Google Play tìm từ khóa Antutu Benchmark là ra, bạn tải về cài đặt bình thường.

• Bước 2: Sau đó bạn tiến hành bật ứng dụng Antutu Benchmark và ngay màn hình đầu tiên tiến hành bấm Check để điện thoại thực hiện việc phân tích CPU, Memory, GPU, UX... của điện thoại Vsmart của bạn nhé.Ở đây có thể sau khi bấm Check điện thoại yêu cầu bạn tải thêm phần mềm Antutu 3DBench để test GPU thì bạn cứ tải về rồi bấm Check lại nhé.
  • Bước 3: Lúc này bạn để im điện thoại cho ứng dụng Antutu mở các video, hình ảnh lên để tự kiểm tra điện thoại của bạn tốc độ xử lí như thế nào nhé có thể mất từ 3 đến 5 phút mới xong, bạn cứ để im điện thoại cho Antutu
  • Bước 4: Và sau khi ứng dụng kiểm tra xong thì điểm số Antutu điện thoại Vsmart của bạn sẽ hiện lên một cách chi tiết cụ thể là tổng điểm và các điểm số khác như CPU, GPU, MEM, UX... bạn có thể so sánh các điểm số này với các dòng điện thoại khác để xem ai cao hơn nhé.

Thông thường cùng một dòng điện thoại thì các điểm số sẽ không lệch bao nhiêu ví dụ ở trên là con Vsmart Live RAM 6G của mình, các dòng Vsmart Live đều sẽ có kết quả như trên chênh lệch không đánh kể.
Và lưu ý điểm AnTuTu Benchmark chỉ là con số tham khảo và không hẳn điện thoại nào có điểm AnTuTu Benchmark cao là sẽ ngon hơn đâu nhé, bạn không nên dựa vào điểm này để so sánh 2 điện thoại với nhau.

Chúc các bạn thành công!

Nxuanhuu

Lớp lá
Thành viên
Tôi chạy thử trên Active 3 máy đang chạy thì bị load lại về màn hình chính không test được .
Có bạn nào bị như vậy không.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB