• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cách tùy chỉnh màu trên thanh trạng thái và front chữ cho vos 3.0

Thangtuve

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bác @toantire ơi e tính mua active 3 bác cho e hỏi active 3 có nhận dạng khuôn mặt ko...Em hỏi thegioididong nó ns lên vos 3.0 là hết nhận dạng khuôn mặt òi... Cho xin ý kiến
Các máy giá rẻ đều nhận dạng khuôn mặt 2d, dùng làm gì. Cứ vân tay mà dùng. Vân tay active 3 rất nhạy.
Bạn định mua active 3 ở đâu? Giá bao nhiêu? Mình đang dùng active 3 đây và còn thừa 1 máy active 3 bản 6GB ram mới 100%, nguyên seal, chưa qua sử dụng, còn bảo hành 18 tháng, bán giá 2,7 triệu. Bạn muốn mua không?

Sửa lần cuối:

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Các máy giá rẻ đều nhận dạng khuôn mặt 2d, dùng làm gì. Cứ vân tay mà dùng. Vân tay active 3 rất nhạy.
Bạn định mua active 3 ở đâu? Giá bao nhiêu? Mình đang dùng active 3 đây và còn thừa 1 máy active 3 bản 6GB ram mới 100%, nguyên seal, chưa qua sử dụng, còn bảo hành 18 tháng, bán giá 2,7 triệu. Bạn muốn mua không?
Haha bn ở đâu... Mk tính mua bản 6/64... Mk ở Tiền Giang... Mua cho đứa e.... Mk mua ơ Thegioididdong 3tr690 có ship ko bn

Sửa lần cuối:

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Cho e hỏi cái vân tay của joy 3 khi đang sạc pin thì viền của nó có điện hay sao ak??? Em rờ thử tê tê...??? Vô lý

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
khi đang sạc thì vân tay joy3 sẽ có cảm ứng rung chứ không tê.
Cho e hỏi cái vân tay của joy 3 khi đang sạc pin thì viền của nó có điện hay sao ak??? Em rờ thử tê tê...??? Vô lý
Có rò rỉ điện nhé, bất quá dòng rất thấp, không đủ để ảnh hưởng đến sức khỏe của mình, active 3 bị rò điện chỗ viền camera từ xưa tới giờ, tay ướt đi chân đất hay bị giật mình tưởng kiến cắn, điện thoại bị rò điện là bệnh chung rồi, một phần do củ sạc, nhưng chủ yếu vẫn là do cách thiết kế bị lỗi nhỏ, xưa mấy con IPhone rò điện kinh lắm, do kim loại nguyên khối nên sờ đâu cũng giật, nhất là mấy phần góc cạnh của phím cứng, nó trầy xước 1 chút là bị rò điện à, chơi game khi sạc mà nhìn cách cầm nắm như mấy người bị tật nguyền vậy, hài thật sự

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Có rò rỉ điện nhé, bất quá dòng rất thấp, không đủ để ảnh hưởng đến sức khỏe của mình, active 3 bị rò điện chỗ viền camera từ xưa tới giờ, tay ướt đi chân đất hay bị giật mình tưởng kiến cắn, điện thoại bị rò điện là bệnh chung rồi, một phần do củ sạc, nhưng chủ yếu vẫn là do cách thiết kế bị lỗi nhỏ, xưa mấy con IPhone rò điện kinh lắm, do kim loại nguyên khối nên sờ đâu cũng giật, nhất là mấy phần góc cạnh của phím cứng, nó trầy xước 1 chút là bị rò điện à, chơi game khi sạc mà nhìn cách cầm nắm như mấy người bị tật nguyền vậy, hài thật sự
Hha

TiEo

Lớp 2
Thành viên
nếu bị rò điện sao không đi bảo hành mà còn khoe nữa trời, rò điện là điều cấm kị đối với thiết bị điện tử.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
nếu bị rò điện sao không đi bảo hành mà còn khoe nữa trời, rò điện là điều cấm kị đối với thiết bị điện tử.
Bệnh chung, bất kỳ thiết bị nào cũng gặp, chỉ là nhiều hay ít thôi, có thể máy bạn cũng rò điện, nhưng dòng với áp rất thấp nên bạn không cảm nhận được, nhưng cũng không phải không nguy hiểm, nếu sảy ra thường xuyên và cường độ sau lại cao hơn trước thì nên đi bảo hành cả điện thoại lẫn củ sạc ngay lập tức, nguy cơ bị điện giật trong một ngày ẩm ướt rất cao

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xưe
Bệnh chung, bất kỳ thiết bị nào cũng gặp, chỉ là nhiều hay ít thôi, có thể máy bạn cũng rò điện, nhưng dòng với áp rất thấp nên bạn không cảm nhận được, nhưng cũng không phải không nguy hiểm, nếu sảy ra thường xuyên và cường độ sau lại cao hơn trước thì nên đi bảo hành cả điện thoại lẫn củ sạc ngay lập tức, nguy cơ bị điện giật trong một ngày ẩm ướt rất ca
Sử dụng cb của nước Nhật liền sẽ khó bị giật nặng. Lệch dòng tí tẹo là cúp cb ngay. Hihi.
Còn vấn đề giật này đã nói từ lâu rồi

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
khi đang sạc thì vân tay joy3 sẽ có cảm ứng rung chứ không tê.
Do đa số hệ thống điện trong nhà ở ta không có làm tiếp đất (ngay cả nhà mới xây cũng ít nhà làm) nên mới bị.

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Trời xung quanh viền ak chứ ko phải ở trong giữa cảm biến vân tay âu... Rò rỉ điện của tôi ít mà...

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bệnh chung, bất kỳ thiết bị nào cũng gặp, chỉ là nhiều hay ít thôi, có thể máy bạn cũng rò điện, nhưng dòng với áp rất thấp nên bạn không cảm nhận được, nhưng cũng không phải không nguy hiểm, nếu sảy ra thường xuyên và cường độ sau lại cao hơn trước thì nên đi bảo hành cả điện thoại lẫn củ sạc ngay lập tức, nguy cơ bị điện giật trong một ngày ẩm ướt rất cao
Em bị rò rỉ ở viền vân tay nhẹ, chạm vào tê tê như con kiến cắn v ak.... Cường độ đó cx nhẹ.... V có nên ik bảo hành ko... Em ở xa TTBH sao mà ra...???

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Trời xung quanh viền ak chứ ko phải ở trong giữa cảm biến vân tay âu... Rò rỉ điện của tôi ít mà...
Sorry bạn, máy Joy3 mình không bị nên không biết nó như thế nào. Chứ còn bị điện giật do tĩnh điện thì bị vài lần rồi, vui nhất là hai lần bị điện giật với hotgirl, kỷ niệm để đời luôn!
Nếu máy bạn bị thì nên đi bảo hành để tránh nguy cơ nặng hơn về sau như bị điện giật thật khi máy đang sạc và dùng điện thoại khi tay ướt.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em bị rò rỉ ở viền vân tay nhẹ, chạm vào tê tê như con kiến cắn v ak.... Cường độ đó cx nhẹ.... V có nên ik bảo hành ko... Em ở xa TTBH sao mà ra...???
Bị rò rỉ này dễ trị, cứ đeo ốp lưng là xong, nếu ở nhà nhiều thì đầu tư 1 cái sạc dự phòng là xong, sạc qua đêm tới sáng dc 100% có thể sử dụng tới 1 - 2 h chiều, rồi lại dùng sạc dự phòng để tiếp tục sử dụng tới 7 - 8h đêm, lại rút sạc dự phòng ra sạc, lúc đó điện thoại của bạn sẽ có tầm 60 - 80%, lại dùng tới lúc ngủ rồi sáng mai tiếp tục vòng lập, pin dự phòng tầm 10 - 15Ah là đủ, vì dùng sạc dự phòng không bị rò rỉ điện

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bị rò rỉ này dễ trị, cứ đeo ốp lưng là xong, nếu ở nhà nhiều thì đầu tư 1 cái sạc dự phòng là xong, sạc qua đêm tới sáng dc 100% có thể sử dụng tới 1 - 2 h chiều, rồi lại dùng sạc dự phòng để tiếp tục sử dụng tới 7 - 8h đêm, lại rút sạc dự phòng ra sạc, lúc đó điện thoại của bạn sẽ có tầm 60 - 80%, lại dùng tới lúc ngủ rồi sáng mai tiếp tục vòng lập, pin dự phòng tầm 10 - 15Ah là đủ, vì dùng sạc dự phòng không bị rò rỉ điện
Ò cảm ơn bác nhìu nha

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB