• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cách tắt sạc nhanh vsmart active 3

ngochang

Moderator
Thành viên
Tắt sạc nhanh là sao anh nhỉ? ý là không muốn sạc nhanh á hả, tính năng này ai cũng muốn mà chứ sạc chậm chi ạ?
Muốn không sạc nhanh chỉ có đổi củ sạc thôi à.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Bên xiaomi có tính năng tắt sạc nhanh để anh em nào không muốn nóng máy và muốn sạc qua đêm hiện tại bên Vsmart chưa có.
Anh nào không muốn sạc nhanh chỉ có thay củ sạc dưới 10W chắc là được, mình để ý từ khoản PIN 0 - 70 80% gì đó điện thoại Vsmart như Joy3, live, active 3... sạc nhanh nên khá nóng máy.
Từ mức sạc 80 trở đi sạc chậm lại và máy hết nóng, đặc biệt Joy 3 mình đo được là 47 độ C lúc đang sạc pin 50% - 70%, còn active 3 thì khoảng 43 độ C.

Nóng máy khi sạc nhanh hầu như điện thoại Vsmart nào cũng có, riêng có Joy 3 là hơi nóng quá chứ mình thấy active 3 vơi live vẫn ok mà, không cần tắt chi.

Nguyenanh0309

Lớp mầm
Thành viên
Tại sao máy active 3 của em đang để chế độ sạc nhanh mà tự nhiên nó tự ngắt chế độ ý nhỉ ???
Làm sạc lâu ơi là lâu :>

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bác này thâm thúy quá ý là vsmart có sạc nhanh cũng như không :v . nên tắt đi đúng không thặc là .
Mấy bác kia :) kiểu chả hiểu kiểu gì =))
vsmart active 3 có thể tắt chế đọ sạc nhanh không.xin mọi người hướng dẫn

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tại sao máy active 3 của em đang để chế độ sạc nhanh mà tự nhiên nó tự ngắt chế độ ý nhỉ ???
Làm sạc lâu ơi là lâu :>
Chỉnh cái cáp trên củ sạc đi, không thì vệ sinh cái đầu c xem, cứ làm tới khi hiện sạc nhanh lên là ok, lúc mới mua mình có bị một lần

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Trung bình thời gian sạc active 3 tui là 90phút thôi

Abcxyz

Lớp mầm
Thành viên
Pin vsmart joy 2 plus lướt tác vụ thông thường như facebook, youtube...,thì mất mấy phút thì pin tuột 1% đấy các bác.

Abcxyz

Lớp mầm
Thành viên
Theo quan điểm cá nhân của các bác thì pin vsmart joy 2+ nếu lướt tác vụ thông thường thì mấy phút tụt 1% vậy?

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Thật ra muốn không có sạc nhanh cũng dễ thôi, ghim vào cổng usb trên máy tính hoặc laptop 5V-1A là tốc độ sạc sẽ chậm rì.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nhưng mà mik nghe chỗ khác nói là 2-4 phút tụt 1%
Bạn nghe người nào vậy, hình như kiểu bạn nói là pin chỉ tầm 2000mah thôi, 4 5 nghìn mah thì nó trâu lắm, máy mình onscreen ít nhất cũng 5h 30p mới hết, máy chay pin lắm rồi đấy a

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
5 phút tụt 1% pin, tụt 100% pin hết 500 phút=8 tiếng onscreen. Máy tui Joy 3 và joy 4 onscreen liên tục được khoảng 15 tiếng cơ.
Mình xài 11h (tổng hợp ứng dụng, 100% đến 5%). Bạn xài 15h là quá tiêu chuẩn rồi.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB